เมนูแก้เบื่อช่วงกักตัวอยู่บ้าน ไส้กรอกคั่วพริกเกลือ

สวัสดีค่า เอาเมนูที่ทำง่ายๆช่วงกักตัวอยู่บ้านมาฝากค่ะ ทอดไส้กรอกกินอย่างเดียวก็น่าเบื่อเลยจับมาคั่วพริกเกลือค่ะ อร่อยแบบไม่น่าเชื่อค่ะ กินกับข้าวสวยเพลินเลย ลองทำดูนะคะ 

วัตถุดิบ
กระเทียมซอย
ต้นหอมซอย
พริกแดงซอย
ไส้กรอก

วิธีทำ
1. เจียวกระเทียมให้มีสีเหลืองทองและใส่พริกแดงลงไปบางส่วน ปรุงรสด้วยเกลือกับน้ำตาล
2. ใส่ไส้กรอกลงไปคั่วให้สุก
3. ใส่พริกสดที่เหลือลงไปและตามด้วยต้นหอมค่ะ  ผัดให้เข้ากันแค่นี้ก็เสร็จแล้วค่ะ

วิธีทำแบบละเอียดค่ะ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่