เครปจ้า เครป ... เครปสามเหลี่ยม .. แบบที่ชอบสั่งกินในงานวัด(ลองทำกัน^^)

วันก่อนไปสั่งกิน เจออันละ 45 บาท เลยนึกครึ้มใจอยากจะทำทานเองบ้าง
ในใจคิด จะออกมาเป็นเครปไหม ลองดูสักตั้งค่ะ
อาจจะยากสักหน่อย ไม้ทีปาดเครปก็ไม่มี เตาทำเครปก็ไม่มี ... เอาน่ะ ลองทำดู .. แล้ว แล้ว ... มันกินได้คร่า อมยิ้ม05
เลยเอามาแบ่งปันค่ะ เพาะเวลาทำแล้วสนุกดี ไม่ยุ่ง ไม่ยาก ไม่มีสูตรอะไรวุ่นวายค่ะ มาเลยเนาะ

วัตถุดิบตามนี้เลยค่ะ อมยิ้ม02

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่