รบกวนสอบถามหน่อยคับผม

1 สารเสริม ks 505 กับ sp นี่ใช้แทนกันได้ไหมคับ
2 ทั้ง 2 ตัวนี้สามารถนำใส่ในแป้งซาลาเปาได้ไหมคับ
3 ตอนที่ผมนวดแป้งซาลาเปาแล้วแป้งติดมือมาก ผมดูของคนอื่นเขาไม่ติดมือเลยสาเหตุเกิดจากอะไรคับ
4 ก่อนที่จะนึ่งซาลาเปา ควรพรมน้ำก่อนหรือเปล่าคับ
5 การเติ่มน้ำส้มสายาชูในน้ำเวลาต้มช่วยอะไรคับ
6 ผมเคยเห็น บางสูตรใช้น้ำเย็น น้ำเย็นนี่ช่วยอะไรหรือคับ
ขอบพรคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่