หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
กล้วยไข่หวีละ 35 บาท
กระทู้สนทนา
ผลไม้
น้ำผัก/ผลไม้
หาของเจกิน จนเจอกล้วยไข่หวีละ 35 บาท แบบว่าลูกเยอะมากๆ อ้วนๆทุกลูก
ทายซิ หวีนี้มีกี่ลูก?
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
กล้วยไข่ของไทยหวานหอมอร่อยที่สุด
นอกจากกินสดทีละเป็นหวีแล้ว ผมยังชอบขนมที่ทำจากกล้วยไข่
สมาชิกหมายเลข 6902641
ราคา 10 บาท
ร้านเดิมที่ผมซื้อบ่อยๆ ทุกครั้งได้แต่บอกแม่ค้า ไม่ต้องให้ผมเยอะ ผมทำอาหารต้มยำครั้งเดียว ร้านขายส่งยังไห้เยอะแบบนี้ เกษตรกรแย่แน่ๆ ปล.อาจจะเป็นสินค้าที่เก็บมานานหลายวัน จึงขายถูก
ผีน้อยเพื่อนรัก
ประเทศครัวโลก แต่ทำไมผักผลไม้เขาแพงทุกอย่างเลยถ้าเทียบกับค่าแรงขั้นต่ำ
พอดีได้ไปเที่ยวตลาดสดประเทศครัวโลกมาครับ แต่รู้สึกทำไมผักผลไม้เขาแพงจังเลย ถ้าเทียบกับค่าแรงขั้นต่ำ เทียบกับปริมาณเช่นกำละสิบแต่ปริมาณน้อยจัง ผลไม้ยิ่งแล้วใหญ่กล้วยน้ำหว้าหวีละ 35 เอร๊ยยยย 20-25 ก็พออ
สมาชิกหมายเลข 703161
8 กลุ่มอาหารต้านภูมิแพ้จากฝุ่น PM2.5 สร้างภูมิ ลดการอักเสบ
ภูมิแพ้อากาศ (Allergic Rhinitis) คือโรคภูมิแพ้ประเภทหนึ่ง เป็นภาวะที่ระบบภูมิคุ้มกันของร่างกายตอบสนองต่อสารก่อภูมิแพ้ในอากาศมากกว่าปกติ โดยทั่วไปมักเกิดจากสารที่สูดเข้าไป เช่น ฝุ่นละออง PM 2.5 เก
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้สามตัวตรง
ขนมห่อใบตอง
ขนมห่อใบตอง กินขนมไทยบ้างดีกว่า 3 ห่อ 20 บาท ประหนึ่งคุกกี้เสี่ยงทาย เป็นลุ้นเลย ว่าข้างในเป็นขนมอะไรนะ ห่อสวยดีแท้ ที่ร้านมีขนมหลายอย่าง แต่ใส่ถุงแบบสุ่ม เราเลือกมาได้สิ่งนี้ ขนมเผือก หวานมัน ห
deauny
🚛 Amazon ทดสอบบริการ Amazon Now ส่งด่วน ส่งไวภายใน 30 นาที
Amazon ทดสอบบริการ Amazon Now ส่งด่วน ส่งไวภายใน 30 นาที . สันติว่าไง ? เพราะล่าสุด Amazon เปิดตัวบริการขนส่งความเร็วสูงอย่าง Amazon Now ในบางพื้นที่ของเมือง Seattle และ Philadelphia โดยชูจุดเด่น ส่งข
เม่าบนยอดดอย
เช้านี้ กทม เต็มไปด้วยหมอกควันขาว T _ T ต้องเมนูสู้ฝุ่น ซูชิเต้าหู้ทอด
อรุณสวัสดิ์ เช้านี้ ฝุ่น PM2.5 กทม พุ่งปรี๊ดเลยครับ มองไปทางไหนก็เจอหมอกควันขาวๆ รีบมาถึงที่ทำงานก่อน 7 โมงเช้า วิ่งเข้าออฟฟิศ มานั่งกินข้าวกล่อง ไม่ต้องผจญฝุ่นไปร้านอาหาร ข้าวกล่องวันนี้ เมนูเดียวกั
สมาชิกหมายเลข 4755513
‘กล้วยเซเว่น’ สินค้าบ้านๆ ขายได้วันละ 530,000 ลูก ต่อยอดทำกล้วยปิ้ง-ข้าวต้มมัด อุดหนุนเกษตรกร 2,200 ราย
‘กล้วยเซเว่น’ สินค้าบ้านๆ ขายได้วันละ 530,000 ลูก ต่อยอดทำกล้วยปิ้ง-ข้าวต้มมัด อุดหนุนเกษตรกร 2,200 ราย https://www.facebook.com/share/17HnkY14JK/?mibextid=wwXIfr ขายได้หลักแสนลูกต่อวัน!
สมาชิกหมายเลข 2933266
เปิดร้านขายผลไม้ที่พัทยาดีใหม
เปิดร้านขายผลไม้จากสวนตัวเองเบรนด์ตัวเองฝรั่งกิมจูลูกละ5บาทกล้วยหอมทองหวีละ50บาทลำไยกิโลละ50บาทกล้วยน้ำว้าหวีละ35บาทมะละกอฮอนแลนด์กิโลละ35บาทถ้าผมขายราคานี้จะขายได้ใหมคระบขอบคุณครับ
สมาชิกหมายเลข 4090108
ปลาเห็ด ฝีมือแม่😍
สวัสดีค่ะ สืบเนื่องมากจากแม่ซื้อปลาสร้อยมา4กิโล เลยได้เมนูปลาเห็ดกะละมังใหญ่ๆค่ะ -ปลาสร้อย -ปลารากกล้วย -พริกแกงเผ็ด -น้ำปลา -เกลือ -ใบมะกรูดซอย -ถั่วพูซอย -ถั่วฝักยาวซอย -กระชายตำ -ไข่2ฟอง เริ่
Phorn_Kitchen
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
ผลไม้
น้ำผัก/ผลไม้
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
กล้วยไข่หวีละ 35 บาท
ทายซิ หวีนี้มีกี่ลูก?