เรื่องมีอยู่ว่าผมเรียนมัธยมและได้เงินอาทิตย์ละ300บาทสำหรับค่าอาหาร และผมก็มีความคิดที่จะคุมอาหารเพื่ออกกำลังกายเลยคิดว่าจะซื้ออกไก่มาทำกับข้าวไปกินที่โรงเรียนแทนการซื้อกินที่โรงอาหาร
ผมอยากรู้ว่าผมควรซื้อทีละกี่กิโลแบ่งกินยังไงดีในแต่ละวัน ถ้าช้วยบอกจำนวนเงินด้วยจะช่วยได้มากเลยครับ(3มื้อ) ส่วนข้าวผมเอาจากบ้านไปได้ครับ
ผมจะซื้ออกไก่กี่บาทกี่กิโลดีให้เหมาะสมกับ1อาทิตย์
ผมอยากรู้ว่าผมควรซื้อทีละกี่กิโลแบ่งกินยังไงดีในแต่ละวัน ถ้าช้วยบอกจำนวนเงินด้วยจะช่วยได้มากเลยครับ(3มื้อ) ส่วนข้าวผมเอาจากบ้านไปได้ครับ