หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
ออกไปวิ่งแต่ละครั้ง เสียเงินเท่าไรครับ
กระทู้สนทนา
วิ่งเพื่อสุขภาพ
วิ่ง
ไม่รวม Gadget อุปกรณ์รองเท้า
ขับรถจากบ้านไปกลับสวนฯ ค่าน้ำมันรถ 40 กม.x3 = 120 บาท
น้ำดื่ม 2 ขวด เกลือแร่ผสมน้ำ 1/2 ขวด = 16+12 = 28 บาท
กรีกโยเกิร์ตทำเอง 1 ถ้วย = 10 บาท
ผลไม้นิดหน่อย 20 บาท
รวม 178 บาท
ไม่นับข้าวเช้าแล้วกัน ไม่ได้วิ่งยังไงก็ต้องกิน
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
วิ่งช้าสลับเร็ว Fartlek ต่อด้วย Super Food สลัดไข่ต้มอโวคาโด
เช้านี้โปรแกรมซ้อมวิ่ง Fartlek ช้าสลับเร็ว 50 นาที Fartlek เป็นภาษาสวีดิชแปลว่า Speed play หรือเล่นกับความเร็ว เป็นการวิ่งช้าสลับเร็วแบบไม่มีกฏเกณฑ์ตายตัว คือวิ่งเร็วระยะหนึ่งจนหอบเหนื่อยมากๆ แล้วค่
norapob
วิ่ง Fartlek + Super Food อร่อยหลังวิ่ง
วิ่ง Fartlek 50 นาที วันนี้สนุกมากครับ ... Fartlek เป็นภาษาสวีดิช แปลว่า Speed Play หรือเล่นกับความเร็ว เป็นการวิ่งช้าสลับเร็วไปเรื่อยๆ ตามระยะเวลาที่กำหนดโดยไม่มีรูปแบบ วิ่งตามความรู้สึก เหนื่อยก็ผ่อ
norapob
การปั่นไฟ PHEV ด้วยน้ำมัน แพงไหม/ปล่อย CO2 เยอะไหม
จากกระทู้ที่เพื่อนพันทิปถาม BEV เทียบ PHEV เทียบ REEV (Range Extended EV) เช่น https://pantip.com/topic/43340770 ผมพอตอบได้จากการใช้ PHEV อย่างนี้ครับ 1. ช่วงความเร็วต่ำ
สมาชิกหมายเลข 3944045
🥧 Blueberry Crumble Muffins มื้อเช้า มื้อสาย มื้อไหนๆตามใจต้องการของบ้านเรา
Blueberry Crumble Muffins มัฟฟินบลูเบอร์รีเพิ่มครัมเบิ้ล เมนูทำง่าย กินง่าย ของบ้านนี้อีกแล้ว จะกินมื้อไหนๆ ก็ตามใจสะดวกกันไปเลย ส่วนผสม บลูเบอร์รี่มัฟฟิน 6 ถ้วย (สูตรที่บ้านนี้ทำนะคะ) 1. แป้งสาลี 1+1
Babycham
ขนมหวานทำจากโยเกิร์ต
สวัสดีค่ะ วันนี้จะมาแบ่งปันสูตรขนมที่ทำจากโยเกิร์ต เนื่องด้วยเมื่อสักเดือน - 2 เดือนก่อน บัลแกเรียโยเกิร์ตมีโปรโมชั่นแถมกระเป๋า เนื่องด้วยเป็นคนแพ้ของแถม 5555 อยากได้แต่เลือกสีไม่ถูกว่าจะเอาสีไหนดี
LatteRaspberry
น้ำดื่มตู้กด1บาท ต้องเอามาต้มอีกหรือไม่ (มีภาพประกอบ)
น้ำดื่มตู้กด1บาท ต้องเอามาต้มอีกหรือไม่ครับ น้ำดื่มสะอาดเป็นสิ่งที่ขาดไม่ได้ในการดำรงชีวิตของเราทุกคน แต่เพียงแต่น้ำดื่ม(น้ำ้เปล่า)ก็เป็นค่าใช้จ่ายจำนวนมากได้เช่นกัน หากซื้อน้ำตามร้านอาหาร ทั่วไ
สมาชิกหมายเลข 3859047
แพนเค้กข้าวโอ๊ตผลไม้เมนูใส่ใจสุขภาพ
หลังจากที่ทั้งอาทิตย์ กินของอร่อยปากสารพัดไปแล้ว ขอมีสักวันที่นำของสุขภาพดีๆ ลงท้องบ้าง พ่อบ้าน บ้านนี้ชอบกินอาหารเช้าที่เป็นขนมปัง เอาไปปิ้งซะส่วนมาก นอกจากนั้น ก็ยังชอบ Porridge ด้วย ความหมายทั่วไป
Babycham
พ่อกินแต่เหล้าไม่ชอบกินข้าว จนตอนนี้ล้มป่วยติดเตียงลุกเดินไม่ได้ ควรหาอะไรให้พ่อทานดีครับ:(
<สวัสดีครับ พ่อผมเป็นคนติดเหล้ามากๆ พ่อกินแต่เหล้าเถื่อนและ40ดีกรี ไม่ชอบกินข้าวและไม่ชอบกินน้ำเลยทั้งวัน ตื่นมาก็กินเหล้าแล้ว จนเมื่อ3-4วันที่แล้ว (ผมพิมพ์กระทู้นี้ 27/6/68) พ่อบอกปวดขาลุกเดินไม่ไ
สมาชิกหมายเลข 8918218
ไปทานข้าวทรู ดิจิตอล พาร์ค ครับ
ไม่ได้ถ่ายอาหารที่กินกันที่ฟู้ดส์คอร์ด แต่ผมไปเจออันนี้ครับ โยเกิร์ต ขวดละ 65 บาท เลยลองกดชิมดู เห็นว่าแปลกดีครับ ลูกกินได้ซะงั้น ถ่ายภาพกันเป็นที่ระลึก
HMC
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
วิ่งเพื่อสุขภาพ
วิ่ง
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
ออกไปวิ่งแต่ละครั้ง เสียเงินเท่าไรครับ
ขับรถจากบ้านไปกลับสวนฯ ค่าน้ำมันรถ 40 กม.x3 = 120 บาท
น้ำดื่ม 2 ขวด เกลือแร่ผสมน้ำ 1/2 ขวด = 16+12 = 28 บาท
กรีกโยเกิร์ตทำเอง 1 ถ้วย = 10 บาท
ผลไม้นิดหน่อย 20 บาท
รวม 178 บาท
ไม่นับข้าวเช้าแล้วกัน ไม่ได้วิ่งยังไงก็ต้องกิน