หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
เพื่อนชอบห่อข้าวมากินที่โรงเรียนเลยไม่มีเพื่อนกินข้าวด้วย
กระทู้คำถาม
เพื่อนวัยเรียน
โรงเรียน
คือเพื่อนเราชอบห่อข้าวมากินที่โรงเรียนกันโดยเหตุผลที่ว่าอยากจะประหยัดเงินเพื่อนในกลุ่มมี4คนทุกคนห่อข้าวหมดยกเว้นเราเพราะเราไม่สะดวกที่จะห่อข้าวมาอีกเหตุผลหนึ่งคือแม่เราจะไม่ให้เงินมาเรียนเพราะที่เอามามันก็เป็นค่าข้าวเราจะทำยังไงดีคะ?
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
ทุกวันนี้ยังมีคนห่อข้าวไปกินที่โรงเรียนมั้ยคะ
เราอยากห่อข้าวไปกินที่โรงเรียนค่ะ แต่ก็แอบเขินๆ เพราะเพื่อนๆซื้อกินกันหมด อยากรู้ว่าปัจจุบันยังมีคนห่อข้าวไปกินที่โรงเรียนบ้างมั้ยคะ
สมาชิกหมายเลข 8797671
ทำไมถึงคิดว่าการห่อข้าวมากินที่โรงเรียนเขาดูจน
คือเราจะบอกกับย่าเเละพ่อเเม่ว่าขอห่อข้าวมากินที่วิลัยนะเราห่อข้าวมาทุกวัน คนอื่นกับเพื่อนถามว่าทำไมถึงห่อข้าวมาโรงอาหารก็มี เราก็บอกเราสะดวกเเบนี้ อย่างน้อยไม่เสียค่าข้าว เสียเเค่ค่ารถบางทีก็กินขนม เเ
สมาชิกหมายเลข 7163886
ขอสูตรอาหารคลีนสำหรับห่อข้าวกล่องไปกินที่โรงเรียนตอนเช้าด้วยคะ ^^
สวัสดีคะ ปกติ จขกท. ห่อข้าวไปกินที่ รร. ทุกวันคะ ประหยัดเงินดี เปิดเทอมคราวนี้อยากได้เป็นเมนูอาหารคลีนคะ ขอแบบง่ายๆ เพราะต้องตื่นเช้ามาทำเองทุกเช้าคะ ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนคะ เป็นทานเล่นด้วยก็ได้นะคะ พักกลา
เดอะวอเทอร์แคท
ข้าวราดแกง ง่ายๆ ราคาประหยัด กับ มื้อเช้า
ไม่มีอะไรครับ พอดีเอารถมาเช็ค ที่ ศูนย์ ฮอนด้า พระราม 7 ระหว่างรอ ผจก. มา ก็เลยแว้บไปหาข้าวเช้ากินสักหน่อย ปกติ ย่านนี้ คือ ถิ่นประจำ มาร่วม 20 ปี ทั้งตั้งศูนย์ เช็คระยะ ก็อยู่แถวนี้หมด อาศัยว่า ฝั่ง
เด็กบูรพา
เอาข้าว 10 ปี มาเลี้ยง สส. จะประหยัดงบประมาณมากเท่าไหร่ครับ
แทนทีเราจะเอาข้าว 10 ปี มาหุงเลี้ยง สส. แทน ประเทศน่าจะประหยัดงบประมาณ มาก . . ไม่ต้องเสียเวลาไปเร่ขายให้กับต่างประเทศ โดยที่ไม่รู้ว่าจะได้ราคาเท่าไหร่ ยังมีค่าขนส่งอีก . . แต่เราเอามาให้ สส. ทาน ก็จะ
สมาชิกหมายเลข 7996683
ข้าวย้ำข้าวยำยัมมี่จริง ๆ ค่ะ
ชอบกินข้าวยำค่ะ เพราะถูกเลี้ยงมาโดยข้าวยำฝีมือยาย ยายทำน้ำข้าวยำอร่อยมาก ๆ เลยติดกินข้าวยำเป็นมื้อเช้า ในแอลเอ มีร้านขายข้าวยำ 1 ร้านถ้วน เรียกว่า rice salad คลุกมาให้เสร็จสรรพ จานละ 700 กว่าบาท+/- (
delicate pudding
กินข้าวเที่ยงกัน : เข้าเมืองมากินที่ซุปเปอร์มาร์เก็ต ข้าวผัดปลาเค็ม& ราดหน้าปลาเต้าซี่☺️
ไม่ได้กินบ่อยเพราะราคาค่อนข้างแรง ข้าวผัดปลาเค็ม เค้าว่าดีอยู่ ส่วนของเรานั้น อร่อยหรูหราหมาเห่ามากค่ะ จบไปอีก1 มื้อ วันนี้กินอะไรกันบ้างคะ ยั่วน้ำลายด้วยมะยมหน่อย เปรี้ยวหายง่วงกัน
แก้วหนึ่งใบกับเบียร์สองขวด
คิดยังไงกับครูที่ไม่อนุญาตให้เด็กพกข้าวกล่องมากินที่โรงเรียน เพราะกลัวเด็กคนอื่นจะรู้สึกน้อยใจและแตกต่าง
ทุกคนคิดยังไงกันบ้าง ถ้าจู่ๆครูก็ไม่อนุญาตให้เด็กเอาข้าวกล่องไปกินที่โรงเรียน เพียงเพราะกลัวเด็กคนอื่นในห้องจะน้อยใจและมองว่าแตกต่าง ส่วนที่เอาไปกินคงเพราะอาหารที่ผปค.ทำสะอาดกว่าและถูกปากกว่า คิดเห็นย
สมาชิกหมายเลข 6946932
ข้อดีของบ้านขายหมูกรอบคือ จะกินเท่าไหร่ก็ได้! : อวดของที่ทำขายที่บ้าน~ หมูกรอบ แคบหมู
บ้านเราทำอาชีพค้าขาย คุณพ่อทำอาหารเก่งมาก จึงขายอาหารเป็นหลัก ตั้งแต่ข้าวมันไก่ ขาหมู หมูกรอบ กะเพาะปลา เมนูผัดแกงทอดพ่อเอาหมดเลย ตอนเด็กๆ เราเลยกินเก่งมาก เพราะที่บ้านทำอาหารไม่เคยซ้ำเลยค่ะ ข้อดีข
สมาชิกหมายเลข 7887367
ขึ้นม.3แล้ว เอาเงินไปโรงเรียน 30 บาท ถือว่าน้อยมั้ย.....
ก็อย่างที่ว่าอ่ะครับ ขึ้นม.3แล้ว เอาเงืนไปโรงเรียน 30 บาท ที่ผมเรียนเป็นโรงเรียนประถม อาหารไม่แพงเท่าไหร่ เพราะมีเด็ก (ฐานะก็ไม่ได้ยากจนอะไรครับ ปานกลาง) ตอนเช้า :ก่อนไปโรงเรียน จะกินข้าวที่บ้าน ตอนเท
สมาชิกหมายเลข 2833719
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
เพื่อนวัยเรียน
โรงเรียน
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
เพื่อนชอบห่อข้าวมากินที่โรงเรียนเลยไม่มีเพื่อนกินข้าวด้วย