หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
ทุกวันนี้ยังมีคนห่อข้าวไปกินที่โรงเรียนมั้ยคะ
กระทู้สนทนา
โรงเรียน
ข้าวกล่อง Bento
เราอยากห่อข้าวไปกินที่โรงเรียนค่ะ แต่ก็แอบเขินๆ เพราะเพื่อนๆซื้อกินกันหมด
อยากรู้ว่าปัจจุบันยังมีคนห่อข้าวไปกินที่โรงเรียนบ้างมั้ยคะ
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
ข้าวปลาผัดขึ้นฉ่าย + กะเพราลูกชิ้น 🍱🥬
อรุณสวัสดิ์ค่ะวันนี้แวะตลาดเช้าร้านข้าวราดแกงเจ้าประจำ เลือกปลาผัดขึ้นฉ่าย กับ กะเพราลูกชิ้นหน่อไม้ ตบท้ายด้วยปังแยมสตรอเบอรี่ ร้านข้างกัน อิ่มมื้อเช้าไปอีกมื้อ ~
แมวสีเทาตุ่น
เช้านี้ กทม เต็มไปด้วยหมอกควันขาว T _ T ต้องเมนูสู้ฝุ่น ซูชิเต้าหู้ทอด
อรุณสวัสดิ์ เช้านี้ ฝุ่น PM2.5 กทม พุ่งปรี๊ดเลยครับ มองไปทางไหนก็เจอหมอกควันขาวๆ รีบมาถึงที่ทำงานก่อน 7 โมงเช้า วิ่งเข้าออฟฟิศ มานั่งกินข้าวกล่อง ไม่ต้องผจญฝุ่นไปร้านอาหาร ข้าวกล่องวันนี้ เมนูเดียวกั
สมาชิกหมายเลข 4755513
คนที่พาข้าวกล่องไปกินที่โรงเรียน/ที่ทำงานทุกวัน พาไปด้วยวิธีไหนกันคะ
ตามข้างบนเลยค่ะ ใส่กระเป๋าไป หรือ ห่อกับผ้าแบบวิธี Furoshiki (แบบในรูป) หรือมีวิธีอื่น มาแชร์กันดีกว่าค่ะ
ผู้พันไก่
ใครยังห่อข้าวไปกินอยู่บ้าง
จะเศรษฐกิจที่ต้องรัดเข็มขัด...ไม่ใช่กางเกงหลวมนะ แต่ยุคที่ต้องประหยัด...ใครยังห่อข้าวไปกินกันอยู่บ้างนะ ส่วนผม ซื้อบ้าง ห่อบ้างเป็นบางครั้ง ลดค่าใช้จ่ายได้เยอะ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้สามตัวตรง
ข้าวผัดเผ็ดปลาดุก + กะเพราไก่ + ไข่ลูกเขย 🐟🌶️🥚
อรุณสวัสดิ์ค่ะวันนี้แวะตลาดเช้าเหมือนเคยร้านข้าวราดแกงเจ้าประจำ เลือกผัดเผ็ดปลาดุก + กะเพราไก่ + ไข่ลูกเขยกล่องละ 40 บาท ตบท้ายด้วย ปังปิ้งไมโล10 บาท อิ่มมื้อเช้าไปอีกมื้อ ~
แมวสีเทาตุ่น
พะแนงไก่ + ผัดผักเต้าหู้ 🍛🍗🥦
อรุณสวัสดิ์ค่ะวันนี้หนาวขึ้นมาก ฝนตกด้วย ☔แวะตลาดเช้าร้านข้าวราดแกง เลือกพะแนงไก่ กับ ผัดผักเต้าหู้ กล่องละ 35 บาท ตบท้ายด้วยขนม TORO 20 บาท อิ่มอร่อยไปอีกมื้อ ~
แมวสีเทาตุ่น
ทำไมถึงคิดว่าการห่อข้าวมากินที่โรงเรียนเขาดูจน
คือเราจะบอกกับย่าเเละพ่อเเม่ว่าขอห่อข้าวมากินที่วิลัยนะเราห่อข้าวมาทุกวัน คนอื่นกับเพื่อนถามว่าทำไมถึงห่อข้าวมาโรงอาหารก็มี เราก็บอกเราสะดวกเเบนี้ อย่างน้อยไม่เสียค่าข้าว เสียเเค่ค่ารถบางทีก็กินขนม เเ
สมาชิกหมายเลข 7163886
ข้าวกล่องประชุมตอนเที่ยงครับ (ลงย้อนหลังเน้อ)
ได้กินอาหารกลางวันฟรีอย่างน้อยก็เดือนละครั้งครับ เพราะต้องเข้าประชุมของที่ทำงาน (ประชุมเดือนละครั้ง) จริงๆ ประชุมไปเมื่อวันพุธที่ผ่านมา ได้ถ่ายรูปเก็บไว้ แต่เพิ่งมีเวลามาโพสต์+ตั้งกระทู้นี่แหละ รอบน
star_seeker
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
โรงเรียน
ข้าวกล่อง Bento
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
ทุกวันนี้ยังมีคนห่อข้าวไปกินที่โรงเรียนมั้ยคะ
อยากรู้ว่าปัจจุบันยังมีคนห่อข้าวไปกินที่โรงเรียนบ้างมั้ยคะ