หนูมีคำถามเกี่ยวกับอาการที่หนูเป็นค่ะ

หนูขอเล่าเรื่องครอบครัวก่อนนะคะหนูเครียดเรื่องครอบครัวที่หนูอยู่ด้วยเขาไม่ใช่พ่อแม่แท้ๆ ส่วนแม่แท้ๆหนูก็ติดต่อกันปกติมาเยี่ยมบ้างซื้อของให้หนูให้เงิน คือหนูมีแม่2คนนะคะคนนึงแท้อีกคนไม่แท้แต่แม่ทั้งสองคือดีกับหนูไม่แพ้กันส่วนครอบครัวที่หนูอยู่ด้วยก็คือลุงกับป้าค่ะ อาทิตย์นึงเนี่ยลุงเขาชอบกินเหล้าค่ะอาทิตย์นึงต้องเมา1-2ครั้ง แล้วคุณป้าก็คือเมียลุงอ่ะค่ะเขาไม่ชอบให้ลุงเมาเขาชอบไปทุบตีลุงแล้วก็ทะเลาะกันค่ะแต่ละอาทิตย์หนูต้องนับวันรอ อาทิตย์นึงเขาต้องทะเลาะกันตลอดแต่หนูชินแล้วค่ะอยู่แบบนี้มา2ปีแล้ว เวลาเขาทะเลาะกันหนูก็ห้ามนะคะแต่ก็ได้แค่ห้าม หนูเลยเก็บตัวอยู่ในห้อง หนูเป็นเด็กขี้อายไม่ค่อยพูดค่ะพูดไม่เก่ง ปกติก็ไม่ได้คุยกันเยอะค่ะในบ้าน แต่กับแม่หนูคุยได้แบบสบายเลยค่ะเพราะแม่คือคนเดียวที่หนูรักเเละไว้ใจค่ะแม่จะคอยโทรมาปลอบหรือถามไถ่ตลอด หนูก็จะคอยปรึกษาแม่ตลอด คือเมื่อ2-3วันก่อนหนูไม่สบายแล้วหนูนอนทรมานอยู่ในห้องไม่มีใครอยู่บ้านเลยค่ะแล้ววันนั้นลุงเขาเมาไม่กลับบ้านค่ะป้าเขาก็ตามไปหาตัวลุงค่ะ หนูโทรหาแม่ว่าไม่สบายแม่ก็สั่งข้าวกับน้ำเซเว่น หนูก็กินแล้วก็หายาพารากินค่ะ และนอนไป ประมาณ1ทุ่มที่บ้านกลับมาทะเลาะกันหนูตื่นละปวดหัวหนักหนูนอนร้องไห้จนหลับพอเช้าแม่ก็โทรบอกลุงกับป้าว่าหนูไม่สบายแต่ไม่มีใครสนใจเลยค่ะหนูนอนลุกไม่ไหวยายที่เป็นพี่สาวแม่หนูเขามาเยี่ยมลุงเขาตะโกนเรียกหนูแบบไม่สนใจว่าป่วยค่ะ ว่าลุกมาเลยนะเขามาหาเนี่ยเอาแต่นอนอียิ้ม หนูเป็นคนที่อ่อนไหวกับคำพูดมากค่ะหนูเสียใจเลยนอนร้องไห้ไม่อยากเจอใครเลยค่ะ ต่อมาหนูเครียดมากเพราะเขายังทะเลาะกันอยู่ค่ะ หนูก็ยังมีไข้อยู่และเครียดหนูไลน์ไปหาแม่ว่า แม่ถ้าหนูตายจะเอารูปไรตั้งหน้าศพ หนูก็ไม่รู้หนูคิดอะไรถึงถามไปแบบนั้นสักพักแม่หนูโทรมาแค่หนูได้ยินเสียงแม่หนูก็ร้องไห้และเอากรรไกรออกจากท้องเลยค่ะวันต่อมาหนูซึมมากๆหนูเงียบแบบหนูไม่พูดอะไรเลยหนูทำได้แค่ส่งสายตาให้คนรอบข้าง จนวันนี้หนูเบื่ออาหารเบื่อชีวิตประจำวันของตัวเอง หนูชอบนั่งเหม่ออยู่คนเดียวนั่งได้แปปนึงหนูก็ร้องไห้เฉยเลยค่ะความรู้สึกเศร้าหนูก็ไม่มี หนูรู้สึกเฉยๆไม่ได้คิดอยากตายเหมือนแต่ก่อน แต่ถ้าตายหนูก็ไม่เสียดายอะไรเลยข้าวหนูก็กินไม่ลง หนูกินได้แค่น้ำเปล่ากับนมจืดและยาลดไข้ โทรศัพท์หนูก็ไม่อยากเล่นทั้งที่ปกติติดโทรศัพท์พอหนูจับโทรศัพท์หนูก็ไม่ได้เล่นเกมหรือแชทกับเพื่อนหนูชอบค้นว่าอาการที่เป็นอยู่คืออะไรยังไงอ่ะค่ะ เอาง่ายๆคือหนูเบื่อกับทุกอย่างเลยค่ะรู้สึกเฉยๆกับทุกอย่างที่หนูเคยสนใจ แบบนี้หนูเป็นอะไรหรอคะแล้วถ้าเป็นโรคอะไรมีวิธีรักษามั้ยคะหนูอายุแค่13เองค่ะ แล้วเรื่องที่หนูเจอมา3วันติดจนถึงตอนนี้หนูรู้แค่สภาพจิตใจหนูแย่มากๆเลยค่ะหนูรู้แค่นี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่