กินยาเบาหวานมาจะครบปีละครับ น้ำหนักขึ้นมา 20 โล แปลกไปไหม

สวัสดีครับ

ผมเพิ่งตรวจเจอเบาหวานเมื่อปีที่แล้วช่วงกลางเดือน พ.ค. 66

หมอก้ให้กินยาน้ำหนักก็เริ่มขึ้นมาเล็กน้อยครับ
น้ำตาลวิ่งประมาณ 250 กินจนลงมาที่ 130 น้ำตาลสะสมจาก 13.5 เหลือ 7.2

แล้วไปๆมาๆก็เข้า รพ. อีกรอบ
หมอตรวจเจอโรคไต ระดับ 3 ตอนเดือนตุลาคม ตอนนั้นน้ำหนักอยู่ที่ 94 กิโลกรัม
หมอเลยเปลี่ยนยาอีกรอบจากหลังอาหารเป็นก่อนอาหาร

หลังจากนั้นนน้ำหนักขึ้นยาวจนตอนนี้หนัก 107 โลแล้วครับ
ตอนนี้น้ำตาลวิ่งประมาณ 200 น้ำตาลสะสมเหลือ 8.5

ตอนนี้กินน้อยลง คุม Cal งดน้ำหวานุกชนิดตั้งแต่ พ.ค. 66 คุมแบบเดิมมาตั้งแต่พฤษภาคม 66

เลยจะปรึกษาว่าควรคุยกับคุณหมอเพื่อขอเปลี่ยนยาดีไหม หรือว่ามันปกติหรือผิดปกติครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่