[CR] คาเฟ่ ปูซาน : ร้านกาแฟสุดเจ๋ง! ที่อยากแนะนำ ในหมู่บ้านวัฒนธรรมคัมชอน | DUF Coffee | แก้มกลมพาเที่ยว

คาเฟ่ ปูซาน ที่มีมุมถ่ายรูปเยอะมากminiheart

เราบังเอิญไปเจอร้านนี้ ตอนที่เดินเที่ยวอยู่ในหมู่บ้านวัฒนธรรมคัมชอน (ปูซาน) ตอนแรกเดินผ่านไปก็เห็นว่าแปลกดี ที่สำคัญที่ร้านเลี้ยงเป็ดไว้ด้วยค่ะ ก็เลยตั้งใจว่าถ้ากินข้าวกันเสร็จแล้วจะเดินกลับมานั่งชิลล์ที่ร้านกาแฟที่นี่ คงใช้เวลาไม่นานอะไรมาก สรุปเราน่าจะนั่งอยู่ที่ร้านนี้กันเป็นชั่วโมงเลยค่ะ ร้านน่ารักและมีเรื่องราวอะไรเยอะแยะเต็มไปหมดเลย ที่สำคัญมุมถ่ายรูปเยอะมากเลยค่ะทุกคน ถ้ามีโอกาสไปเที่ยวที่หมู่บ้านวัฒนธรรมคัมชอน ก็อย่าลืมลองแวะไปนั่งที่ร้านนี้ดูนะคะ อาจจะชอบร้านนี้เหมือนเราก็ได้ ร้านนี้มีชื่อว่า DUF Coffee ค่ะ 

ที่อยู่ร้าน 195 Gamnae 1-ro, Saha-gu, Busan, South Korea
(ที่เกาหลีไม่ใช้ Google Maps ใช้เป็นเนเวอร์ Maps นะคะ)

เวลาทำการ 11 AM–7 PM

นอกจากจะมีกาแฟแล้ว ร้านนี้ยังมีน้องเป็ดด้วยนะคะ ตอนที่เราไปซื้อกาแฟเนี่ยหลังจากจ่ายเงินเรียบร้อยแล้ว กิมมิคน่ารักๆของร้าน ก็จะมีถุงอาหารเล็กๆให้เรา เพื่อให้เราเดินไปให้อาหารกับน้องเป็ดด้วยค่ะ แต่ทางที่จะเดินไปให้อาหารกับน้องเป็ดเนี่ยสิ เป็นเหมือนทางในเขาวงกตเลยค่ะ สนุกดีมากๆเลย ไม่คิดว่าจะมาบังเอิญเจอร้านกาแฟอะไรแบบนี้ นอกจากนี้ทางร้านยังมีมุมให้นั่งเยอะมากๆย้ำว่ามากๆค่ะ เดี๋ยวพาไปดูในแต่ละมุมของทางร้านนะคะ 

ในแต่ละมุมเรารับรู้ได้ถึงความรู้สึกของความตั้งใจในการตกแต่ง ออกแบบมาได้อย่างดี มีอุปกรณ์ให้หยิบขึ้นมาเล่นได้ด้วยค่ะ เช่นพวกหน้ากาก แล้วก็เปียโน ภาพให้วาดและระบายสี ถ้าพาเด็กมาเด็กก็ต้องชอบ ขนาดผู้ใหญ่อย่างเรายังหลงรักเลยค่ะ ประทับใจในความใส่ใจของเค้ามากๆเลย

นอกจากที่นั่งแล้ว เอาอย่างนี้ มุมต่างๆไว้ให้เรา ถ่ายรูปเล่น เป็นเหมือนสตูดิโอเล็กๆ มีไฟจัดแสงไว้ให้ด้วย

ร้านนี้แบ่งเป็นสองตึกนะคะ สามารถเดินเชื่อมกันได้ทางด้านล่าง โดยที่จะต้องผ่านบ่อที่เลี้ยงน้องเป็ดไว้ก่อนค่ะ

จะต้องบอกว่าถ้าใครเข้ามาที่ร้านนี้เราว่าจะต้องอยู่กันเพลินแน่ๆเลย  เป็นร้านกาแฟแบบที่เราชอบเลยนะคะ
สามารถมีที่นั่งให้เราได้พักผ่อนได้แบบชิลล์มากจริงๆค่ะ

ที่ลงรูปไปทั้งหมดนี้ก็ยังไม่ได้ถึงครึ่งของร้านเลยนะคะ  ถ้าเพื่อนๆมีโอกาส แวะไปที่นี่ก็อยากให้ลองเข้าไปดูนะคะ
และหวังว่าน่าจะชอบร้านนี้เหมือนเหมือนกับเรา ให้คะแนน 10 เต็ม 10 ไม่หักเลยค่ะ

ส่วนถ้าใครอยากชมบรรยากาศแบบเป็นคลิปเราลงไว้ให้ในช่อง YouTube แล้วนะคะสามารถเข้าไปดูได้ตามลิงค์นี้เลยจ้า

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

ใครที่สนใจอยากไปนอนค้างที่หมู่บ้านวัฒนธรรมคัมชอน (gamcheon culture village) ในบรรยากาศแบบLOCAL ต้องบอกว่าฟินสุดๆไปเลยค่ะ
ที่แล้วเราไปนอนที่เกรซเฮ้าส์ในหมู่บ้านมา ขอบอกว่าดีมากค่ะ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

สำหรับรีวิวสั้นๆนี้ก็ขอจบเพียงเท่านี้ ที่ชมมาทั้งหมดไม่ได้สปอนเซอร์แต่อย่างใด ดีเลยบอกต่อจริงๆค่ะ
เพื่อนๆสามารถติดตามเราได้ ทางช่อง YouTube และเพจ Facebook นะคะ

คิสซือ
ชื่อสินค้า:   คาเฟ่ ปูซาน
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่