ดีแมกซ์ 2003 เปลี่ยนเกียร์1.9 เหยียบไม่ออก

ตามหัวขัอครับ ผมได้ดีแมกซ์ ตัว 2003 เครื่อง TFR  3000 ไดเร็กมาทีแรกขับรู้สึกว่าเกียร์ 5 มันไม่ไหล เลยได้ทำการเปลี่ยนเกียร์เป็นเกียร์ 1.9  ได้ทำที่ ปทุมธานี
ขากลับขับกลับมา ได้ลองเหยียบเต็มที่ในเกียร์ที่ 6 เครื่องอึดมากครับ เหยียบจมคันเร่งได้แค่ 115 - 120  ถ้าเป็นเกียร์เก่าที่ใฃ้เดิมๆจากรถ ได้ถึง 170 คันเร่งยังไม่สุด  รู้สึกดาวน์มากครับ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร  เครื่องยนต์ เกียร์ หรือต้องทดเฟืองท้าย  หาดูจากยูทูป ก็มีแนะนำแต่ ช่องไอดีตัน เทอร์โบตัน  และก็หัวฉีดตัน ขอคำแนะนำด้วยครับ  และก็รถผมมันสายจอดครับ ขับอาทิตย์ละครั้ง  ขอขอบคุณทุกคำตอบครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่