เป็นเบาหวานประเภท 2 อยากกินกาแฟใส่นมใส่น้ำตาล

หนูอายุ 24 เป็นเบาหวานประเภท​2 อยากถามหนูกินกาแฟใส่นมใส่น้ำตาลแต่ใส่น้ำตาลน้อย ๆ อาทิตย์​ล่ะครั้งสองครั้งได้มั้ยค่ะ หรืออาจจะเป็นพวกชาเขียวได้มั้ย ขอถามเป็นความรู้หน่อยค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
ความคิดเห็นจาก Expert Account
ความคิดเห็นที่ 1
มันไม่ได้ถึงกับว่ากินไม่ได้เลยนะครับ กินได้แต่อย่าให้เยอะ อย่าให้บ่อย แล้วก็ดูพวกอาหารอื่นๆที่ทานด้วย ให้ทานให้ได้ระดับน้ำตาลที่เหมาะสม ที่สำคัญการออกกำลังกาย ควรทำควบคู่กันไปด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่