ทำไมปูนาภาคใต้ถึงรสชาติขมคะ

[b]ทำไมปูนาที่อำเภอชะอวดถึงขมคะ เราเป็นคนอีสานบ้านอยู่ติดกับขอนแก่น ชอบไปขุดปูนามาทำกินไม่เคยมีรสชาติขม พอมาเที่ยวภาคใต้ ซื้อปูนาที่ชาวบ้านไปหามาจากในนาข้าว มันมีรสชาติขมค่ะ บ้านเราเรียกเมนูต้มส้มปูนา พอแกกระดองออกมามีน้ำสีดำๆออกมาด้วย น้ำมันขมค่ะ มันสิเหลืองๆก็ขมมันเกิดจากอะไรคะ ในหม้อใส่แค่ใบมะกรูด ตะไคร้ พริกขี้หนูใบมะขามอ่อน แล้วก็เติมน้ำมะนาวไปนิดนึงเพราะใบมะขามอ่อนมีน้อย[/b]
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่