ทำไมขนส่งไปรษณีย์ชอบดอง

ส่งแบบด่วนพิเศษ แต่จนตอนนี้ยังไม่ถึงมือเลยค่ะ ของก็ยังต้องใช้พรุ่งนี้แล้วด้วย  ทั้งๆ ที่ก็ค้างอยู่ไปรษณีย์ภาษีเจริญใกล้บ้านแล้วแท้ๆ
ส่งจากอยุธยาถึงเพชรเกษมมันก็ไม่ได้นานอะไรใช่ไหมคะ
แถม เบอร์ติดต่อไปรษณีย์ภาษีเจริญจะมีไปทำไมในเมื่อโทรไปก็ไม่ติดสักสาย เราไม่ได้โทรแค่ครั้งเดียวเหมือนพวกคุณขนส่งด้วย
ยังไม่นับเรื่องที่ส่งของอื่นๆ แล้วทำกล่องหรือพัสดุเสียหายอีกนะคะ ไหนจะของหายกลางทาง ไหนจะส่งผิดที่ คนส่งก็เดือดร้อน เงินทองก็จ่าย ของข้างในเป็นชุดคอสเป็นพันๆ หมื่นๆ ก็หาย  รับผิดชอบอะไรเป็นบ้างคะ ถ้าจะไร้คุณภาพขนาดนี้ปิดทำการไปรษณีย์ไทยไปเลยดีไหมคะ 

นอย์ดค่ะ นอย์ดมากๆ หัดแก้ปัญหาด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่