ตอนบวชเณร

กระทู้สนทนา
เรื่องนี้คือเรื่องเเปลกๆตอนผอายุ18ปีนะครับ
-ตอนผมอายุ17-18กำลังอยากรู้อยากเห็นอยากลองเลยได้ไปเจอกับยาเสพติดผมติดยาอยู่ประมาญปีกว่าๆ พอนานวันไปผมเลยคิดได้ผมเลยอยากจะเลิกยาที้งไปบำบัดทั้งไม่ออกบ้านทั้งไม่เป็นเล่นกับเพื่อนเพราะว่าชีวิตผมตื่นเช้ามาก็เจอกับพวกยาเสพติดเเละเเล้วผมเลยตัดสินใจจะบวชผมก็เลยไปบอกพอว่าอยากบวชพ่อก็อณูญาติเเต่ผมไม่บอกพ่อว่าบวชทำไม่เเละเเล้วเลยตัดสินใจไปวัดไปหาพระคุยกันเรื่องวันบวชพอได้วันบวช ผมต้องได้เข้านาค1วันคืนเเรก(วัดป่า)ได้ผมนอนอยู่กุฏิผมนอนไม่หลับเลยดูหนังในโทรศัพถึงตี2ได้เเละอยู่ดีๆก็ได้ยินเสียงคนคึยกันในศาลาวัดผมก็เลยลุกขึ้นไปดูเเต่ไม่มีใครในหัวผมคิดว่าเป็นคนงานเพราะวัดกำลังจะสร้างศาลาใหม่ เเละผมก็กลับมานอนเเละผมก็ได้ยินเสียงคนคุยกันเเละเ้ล้วก็เริ่มได้เสียงทั้งผู้หญิงทั้งเด็กคนเเก่ด้วยความที่ผมกลัวผมก็เอาผ้าห่มมาคลุมโปงเเละก็หลับไป
-พอถึงเช้าก็ปกติผมก็ได้บวชเณรผมก็บวชมาได้3วันวันนั้นทำวัดเย็นก็สวดมนอยู่ดีๆผก็ได้ยินเสียงผู้หญิงร้องโหยหวนมาจากในป่าพอผมหยุดสวดเสียงก็เงียบเเละผมก็สวดต่อก็ได้ยินเสียงอีกอยู่ดีๆๆหลวงพ่อก็หันมาหาผมเเต่ท่านไม่พูดอะไรพอหลายวันไปก็มีพระมาบวชใหม่ผมกับพระคนนั้นสนิทกันมากไปไหนมาไหนด้วยกันตลอดเเละวันนั้นก็ไปนอนกับหลวงพี่นั้นเเหละอยู่ดีๆก็ได้กลิ่นเหม็นเน่าไม่รู้มาจากไหนเเละอยู่ดีๆๆก็มีเสียงเคาะตามเเผ่นไม่ที่กุฏิที่ผมอยู่พวกผมก็เลยเงียบเเละได้ยินเสียงมีคนเดินรอบๆเลยเเละอยู่ดีๆมีเเสงไฟส่องเข้ามาพอเปิดประตูออกไปข้างนอกปกติจนทุกวันนี้ผมก็คิดน้ะสิ่งที่เราเจอเเละได้ยินมันคืออะไร
(ทุกวันนี้ผมชอบเห็นสิ่งเปลก็ด้วยสาเหตุอะไรก็ไม่รู้)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่