คุณพ่อคุณแม่ท่านไหนส่งลูกเรียนเอกชนบ้างคะ

ตามหัวข้อเลยนะคะ นี่อยากสอบถามมีใครส่งลูกเรียนเอกชนกันบ้าง
เวลาจัดงานหรืออะไร โรงเรียนเรียกเก็บกันบ่อยมั้ยคะ นี่ไม่ชินเองหรือยังไง
โรงเรียนชอบเสนอขายอุปกรณ์หรืออะไรแปลกๆ บางทีไม่ได้คุณภาพแต่ราคาแพง อันนี้ปกติของเอกชนหรือเปล่าคะ
จัดงานเอยอะไรเอย ให้พ่อแม่ดูแลค่าชุด แต่งหน้าทำผมกันมาเอง ไม่ซัพพอร์ตอะไรเด็กเลยแม้แต่ค่าของแจกขนมเด็กในงาน
ต้องให้พ่อแม่ช่วยกันสนับสนุน หรือการบังคับให้ช่วยกันออกทางอ้อม มันปกติใช่มั้ยคะ ไม่ใช่ว่าเราไม่มีปัญญา หรืออะไรนะคะ
ก็สนับสนุนตามสมควรแต่ว่า บางทีเราก็แบบเอ๊ะ ทำไมโรงเรียนให้เด็กรับผิดชอบอะไรบ่อยจัง เหมือนโรงเรียนไม่ออกอะไรเลย
เราเรียนโรงเรียนวัดมา ขนาดขนมแจกหรืออะไรโรงเรียนมีให้ จัดงานอะไรโรงเรียนเค้ายังมีงบประมาณ แต่บางทีเอกชนเหมือนขอทานเลยค่ะ
แต่แบบขอทุกอย่างจริงๆ เป็นทุกโรงเรียนมั้ย หรือเป็นเฉพาะของลูกชายเรา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่