(มู) ช่วงนี้เป็นช่วงที่เดี๊ยนงมงาย ในเรื่องการสื่อสารทางจิตกับสัตว์เป็นพิเศษค่ะ อยากทราบว่าในทางพุทธ ทางมู ว่าไว้อย่างไร

พุทธนี่จะไปทางมหายานใช่ไหมคะ อยากทราบว่าทั้ง เถรวาทและมหายาน กล่าวถึงเรื่องนี้ไว้ว่าอย่างไรค่ะ

บางทีเหมือนเราคิดอะไรในใจ แล้วเกิดความบังเอิญ หรือเพราะเราหมกมุ่นในเรื่องนั้น ๆ เลยทำให้เกิดการสังเกตเป็นพิเศษ ถ้าอธิบายตามหลักวิทยาศาสตร์นะคะ

สัตว์นี่ทุกไฟลัมเลยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่