มุสลิมสามารถไปประกอบพิธีฮัจญ์ที่นครเมกกะ ซาอุดีอาระเบียในช่วงเดือนธันวาคมถึงกุมภาพันธ์ที่เป็นฤดูหนาวได้มั้ยครับ

หรือต้องไปประกอบพิธีฮัจญ์ เฉพาะช่วงกลางปีที่เป็นหน้าร้อนของนครเมกกะ ซาอุดีอาระเบียเท่านั้นครับ เห็นคนไทยมุสลิมไปช่วงกลางปีหน้าร้อนทั้งนั้นเลย อากาศก็ร้อน ถ้าไปประกอบพิธีฮัจญ์ช่วงหน้าหนาวที่อากาศเย็นสบายกว่า ไม่ร้อน ได้มั้ยครับ ขอบคุณครับ

ปล เห็นมุสลิม อ่านนครเมกกะ ว่า มักกะห์
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่