ลูกเป็นเด็กออทิสติก + พัฒนาการช้า หาโรงเรียนเข้ายากมาก

ตอนนี้เราประสบปัญหาอย่างหนักกับการหาโรงเรียนให้ลูกใหม่
เนื่องจาก รร.เดิมคงดูแลไม่ไหวแล้ว

น้องเป็นออชนิดอ่อนถึงปานกลาง สามารถเรียนร่วมกับเด็กปกติได้ค่ะ
รักษาด้วยการทำกิจกรรมบำบัด หาคุณหมอและไม่ได้ใช้ยา

คุณหมอแนะนำให้เรียนร่วมกับเด็กปกติ เพราะจะสามารถกระตุ้นพัฒนาการให้ดีขึ้นได้

ประเด็นคือ เปิดเทอมได้ 2 วัน คุณครูเพิ่งจะมาคุยด้วย แม่ก็เลยหาโรงเรียนยากหน่อย

พิกัดเชียงใหม่ค่ะ 

อยากทราบว่าใครพอมีประสบการณ์ในการสมัครเข้าเรียน รร.ดาราบ้างคะ เพราะเท่าที่รู้มา
เข้ายากมากสำหรับเด็กพิเศษ ด้วยความที่รร รับน้อย 2-3 คนต่อห้อง เนื่องจากมีบุคลากรไม่เพียงพอ

และมีที่อื่นนอกจาก รร ดาราไหมคะ ที่เป็นโรงเรียนร่วม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่