ผมเป็นโรคออทิสติก ทำบัตรพิการดีไหมครับ?

ผมเป็นโรคออทิสติก ทำบัตรพิการดีไหมครับ? ปัญหาในตอนนี้คือผมมีปัญหาทางด้านการสื่อสาร, ADHD, และ depression กับมีอาการ OCD ด้วยครับ ซึ่งคงจะส่งผมต่อการทำงาน
ถ้าทำบัตรพิการเค้าจะมีคนช่วยบำบัดการพูดไหมครับ?
หรือไม่ก็จะช่วยหางานให้ไหม? เช่นเป็นครูสอนคนที่เป็นออทิสติก เพราะว่าผมคงจะเค้าใจคนที่เป็นออทิสติกมากกว่าคนปกติ ถ้าผมไปสอนคนปกติเกรงว่าพวกเค้าจะไม่ค่อยเข้าใจอะครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ควรทำบัตรพิการครับ แล้วพัฒนาหรือปรับปรุงบุคลิกภาพของเราให้เป็นที่ต้องการของงานครับ และที่สำคัญ ไม่ควรบอกโรคประจำตัวด้วย เพราะจะส่งผลต่อการสมัครงานครับ

ลองหางานราชการทำดูครับ โอกาสได้ทำงานสูงกว่างานเอกชน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่