บำบัดออทิสติก

กระทู้คำถาม
ลูกเราติดจอทีวี มือถือมาก แต่ให้งดเด็ดขาดแล้ว ไปปรึกษาหมอ หมอวินิจฉัยให้น้องเป็นออทิสติก ให้ใบคนพิการมา อยากทราบว่าน้องๆคนไหนเคยเป็นแบบเคสนี้บ้าง เหล่าคุณพ่อคุณแม่ มีวิธีจัดการแก้ปัญหาแบบไหนบ้าง ฝึกฝนน้องแบบไหน ให้น้องมีพัฒนาการที่ดีขึ้น อยากให้น้องเล่นกับเพื่อนๆได้ปกติ กินข้าว กินขนมเหมือนเด็กๆได้ปกติ เราเปิดใจไปหาหมอเพื่อลูก เพราะเราผิดที่เลี้ยงเค้าแบบผิดๆ อยากให้เพื่อนๆช่วยแนะนำเป็นแนวทางอีกทางหนึ่ง ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่