กินเยอะน้ำหนักไม่ขึ้น กินน้อยน้ำหนักไม่ลง ร่างกายเราเป็นอะไรคะ

จขกท. สังเกตร่างกายตัวเองมาพักใหญ่แล้วค่ะ

พอกินเยอะ แบบเยอะจริงๆ กินดึกด้วย กินของหวาน แต่น้ำหนักกลับเท่าเดิม

พอกินน้อย ๆ กินปกติ น้ำหนักก็ไม่ลง (อันนี้พอเข้าใจ) 

จขกท.คิดว่าตัวเองอาจจะน้ำหนักค้าง แต่ไม่เข้าใจที่กินเยอะแล้วทำไมน้ำหนักไม่ขึ้นด้วย

อยากจะลดน้ำหนัก แต่น้ำหนักไม่ขยับเลยค่ะ ไม่ว่าจะกินแบบไหน 

ร่างกาย จขกท. เป็นอะไรรึเปล่าคะ 

ต้องกินยังไงให้น้ำหนักมันขยับลงคะ 

ปล.ไม่ใช่กินวันสองวันนะคะอาการแบบนี้ คือกินเป็นอาทิตย์เลยค่ะ เช่นกินเยอะทั้งอาทิตย์ น้ำหนักก็ไม่ขึ้น กินน้อยทั้งอาทิตย์น้ำหนักก็ไม่ลง

แสดงความคิดเห็น