มีใครเคยขอวีซ่าเชงเก้นนอกไทยมั้ยคะ

คือเราทำงานเรือ แล้วหมดสัญญาที่อิสตันบูล แล้วอยากจะไปอิตาลี หรือประเทศไหนก็ได้ที่ทำวีซ่าในตุรกีใช้เวลาไม่นาน มีใครเคยมีประสบการณ์มั้ยคะ 
ขอจากไทยไม่ทันค่ะ เวลากระชั้นชิด คือไม่แน่ใจด้วยว่าต้องใช้ bank statement ของโลคอลมั้ย อย่างเรายื่น VFS วีซ่าอิต เรายื่นบัญชีตปท.เป็นบัญชีหลัก แต่เค้าขอบัญชีไทยด้วย เลยไม่แน่ใจว่าเงื่อนไขเหมือนกันรึเปล่า อยากสอบถามกับทางนี้ก่อนค่ะ เผื่อใครมีประสบการณ์แนะนำได้ ขอบคุณค่ะ ยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่