ปัญหาอัปโหลดไฟล์ไป Google Drive ด้วยเน็ตมือถือไม่ได้

ขอสอบถามผู้รู้ด้วยค่ะ 
เวลาอัปโหลดไฟล์ไป Google Drive โดยใช้เน็ตมือถือ จะส่งไม่ไป ไม่ว่าจะใช้เวลาเท่าไหร่ โดยจะแสดงข้อความว่า “กำลังรอเครือข่ายตลอด” ทั้งที่ตรงการตั้งค่าได้ปิดโหมด “โอนไฟล์ผ่าน Wi-Fi เท่านั้น” แล้วก็ตาม จะค้างอยู่ตามภาพที่ส่งมาด้วยตลอด ทำให้มีปัญหาเวลาที่ต้องอัปโหลดไฟล์มาก ไม่สะดวกเลยค่ะ

***ในกรณีที่มือถือใช้ Wi-Fi ที่ทำงาน จะสามารถอัปโหลดไฟล์ไป Google Drive ได้เสมอ ไม่ว่าจะเปิดหรือปิดโหมดการตั้งค่า “โอนไฟล์ผ่าน Wi-Fi เท่านั้น”

ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่