เดี๋ยวขนส่งช็อปปี้มีบริการเลือกที่อยู่จัดส่งให้ลูกค้าด้วยหรอคะ?

เราสั่งของกับช็อปปี้ค่ะ มียอดเก็บปลายทาง ล่าสุดทางขนส่งโทรมาบอกเราเพื่อที่จะนำจ่ายของให้แล้ว เขาถามเราแล้วนะคะว่าตอนนี้เราอยู่ไหน เราก็ตอบ อยู่บ้านค่ะ ให้นำมาส่งที่บ้านได้เลย ทางพนักงานที่คุยกับเราก็โอเค รับทราบและตัดสายไป พอเวลา13.00น. คนที่เอาไปส่ง ดันไปส่งที่ทำงานเราแทน แล้วยังมาบอกให้เรารีบจ่ายปิดยอดให้อีกเพราะยังไงพรุ่งนี้เราก็ไปทำงานอยู่แล้ว เรารู้ดีค่ะ พรุ่งนี้เราไปทำงาน แต่คือในที่อยู่ที่เรากรอกไว้ เรากรอกที่อยู่บ้านนะคะ ไม่ใช่ที่ทำงาน เราสั่งกี่รอบขนส่งช็อปปี้กี่รอบ ก็เอาไปส่งที่ทำงานเราตลอด ทั้งๆที่เรากรอกที่อยู่บ้าน ทุกรอบ! เราควรจะทำยังไงดีคะ ไม่อยากให้มันมีปัญหา แต่เราระบุไว้แล้วว่าให้จัดส่งที่ไหน ก็จัดส่งตามที่ระบุไว้สิ ไม่ต้องมาจัดส่งที่อื่นนอกเหนือจากที่เรากรอกไว้ และนี่ไม่ใช่แค่รอบเดียว รอบนี้น่าจะเกือบครั้งที่4ได้แล้ว ใครพอจะมีวิธีติดต่อรายงานพนักงานและขนส่งไหมคะ เราเริ่มจะทนไม่ไหวกับพฤติกรรมของขนส่งที่ตัดสินใจแทนเราอยู่บ่อยๆ นอกจากนี้ เราเองก็ยังถูกตำหนิจากเจ้าของร้านอยู่บ่อยๆด้วย ทั้งๆที่เราไม่ได้ผิดอะไรเลย!

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่