ลาออกช่วงทดลองงานไม่แจ้งก่อนล่วงหน้า 30 วันแต่แจ้งวันที่จะออกไป แล้วบริษัทบอกจะปรับเงิน

ตามหัวข้อเลยครับ ผมอยากจะสอบถามว่าถ้าจะลาออกอะครับไม่ได้แจ้งล่วงหน้าไว้ 30 วันแต่แจ้งวันที่จะออกเป็นช่วงวันที่ 12 - 14 ไรเง้บริษัทจะปรับเงินเราเป็นเงิน 3 หมื่นค่าเสียเวลาสอนงานเรา เค้ามีสิทธิ์ปรับไหมครับ แต่ตอนที่เข้าทำงานก็ไม่ได้เซ็นสัญญานะครับเข้าไปทำงานเลยไม่ได้มีตกลงเรื่องสัญญาอะไรเลย ผมเลยอยากจะถามว่ามันทำได้ด้วยหรอครับที่จะปรับเงินเราที่เราจะลาออก แต่เราไม่ได้เซ็นสัญญาหรือให้เราอ่านสัญญาอะไรเลย?

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

ขอบคุณครับ อมยิ้ม20

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่