โรคมะเร็งชนิดไหน ปวด มากสุดครับ 5 อันดับในความคิดของเพื่อนๆ ครับ?

โรคมะเร็งชนิดไหน ปวด มากสุดครับ 5 อันดับในความคิดของเพื่อนๆ ครับ?

ปวดสุด  ปวดทรมาณ นานสุดครับ  ?
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 2
อาจจะตอบไม่ตรงคำถามนะครับ

ถ้าวัดที่คะแนนความปวด (Visual Analogue Scale - VAS) มะเร็งแทบทุกชนิด ถ้ามีการแพร่ (Metastasis) ไปที่กระดูก ผู้ป่วยจะเกิดความปวดแบบสาหัสที่ทรมาณจนบรรยายไม่ถูกเลยครับ ในหลายๆเคสที่เกิดการ Metastasis ไปที่กระดูก จำเป็นต้องให้ยาระงับปวด เช่น มอร์ฟีน กับผู้ป่วย และในบางหลายรายที่อาการหนักมากๆ ที่ข้างเตียงผู้ป่วยจะมีปุ่มกด เพื่อให้ มอร์ฟีน กับผู้ป่วยด้วยครับ

Tester with H-Wifi
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่