การฉีดน้ำยาปลวกระบบท่อใต้บ้าน ทำให้พื้นใต้บ้านเป็นโพรงไหมครับ

สวัสดีครับ อยากรบกวนผู้มีความรู้เรื่องการก่อสร้างบ้าน หรือระบบท่อน้ำยาปลวกใต้บ้านครับ

ผมอยู่ในโครงการหมู่บ้านจัดสรร ตัวท่อนั้นมีอยู่แล้วครับ แต่ผมลืมอัดน้ำยามาร่วม 2 ปีเห็นจะได้
ตอนนี้ผมกำลังหาบริษัทมาอัดน้ำยาเข้าท่ออีกครั้ง และลองหาบริษัทใกล้บ้านดู

ผมสอบถามเรื่องการบริการว่า มีอัดน้ำยาเข้าท่อกี่ครั้ง และฉีดรอบบริเวณบ้านกี่ครั้ง

บ.ที่ใช้น้ำยาเคมีก็จะตอบเป็นจำนวนรอบทั่วไป และได้ความว่าส่วนใหญ่ใช้น้ำยายี่ห้อ “อิลิมิเนท” กับ “zypertac 25ec” (ดีไหมครับ ไม่รู้เหมือนกัน 555)

จนกระทั่งเจอกับบ.ที่ใช้น้ำยาสมุนไพร แจ้งว่าปกติ ฉีดรอบบ้านอย่างเดียว แต่ถ้าลูกค้าต้องการให้อัดท่อด้วย ก็ทำได้
แต่ไม่ค่อยแนะนำ เพราะมันจะให้พื้นใต้บ้านเป็นโพรงและมีสัตว์มาอาศัยอยู่

ผมสงสัยตรงนี้ครับ

การฉีดน้ำยาปลวกระบบท่อใต้บ้าน ทำให้พื้นใต้บ้านเป็นโพรง
จริงไหมครับ

ใครพอมีความรู้หรือประสบการณ์ด้านนี้ รบกวนด้วยครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่