คุณยายป้อนกล้วยให้หลานตอน1เดือน จะเตือนบอกท่านยังไงดี!!

สวัสดีค่ะ เราเป็นแม่มือใหม่ลูกคนแรกเพิ่งคลอดลูกได้เดือนกับ1สัปดาห์ เราเพิ่งทราบเมื่อวานว่ายายป้อนกล้วยให้ลูกเรามา2วันแล้ว แล้วเพิ่งมาบอกเรา เราก็เตือนไปว่ามันอันตราย เดี๋ยวลูกหนูก็ตายพอดีอะไรประมาณนี้ แกก็บอกว่าจะตายได้ยังไงเขาก็เลี้ยงเรามาแบบนี้ อันนี้เราไม่รู้หรอกค่ะ คนมันไม่เหมือนกันอยู่แล้วถึงตอนนั้นเราจะรอดมา แต่ทุกวันนี้ผลที่เห็นกับเราคือเราถ่ายยากมาก เราจะเตือนแกยังไงดีคะ เราไปหาเสริ์ชดูมันก็เกี่ยวกับพวกลำไส้อุดตัน เสียชีวิตได้อีกต่างหาก แล้วลูกเราก็แค่เดือนเดียวไม่รู้จะรีบไปไหน เบื่อมากค่ะ สงสารลูก ปกติลูกจะกินนมนอนง่ายตอนกลางคืน แต่คืนที่ผ่านมาให้กินนมแล้วไม่นอน งอแงมาก กินเสร็จก็ร้องทั้งคืนไม่หลับ เราไม่รู้ว่าเกี่ยวกันมั้ย แต่ก่อนหน้านี้ลูกเราไม่เป็นนะ เบื่อคำโบราณมากๆ อยากจะทะเลาะกับแม่จริงๆค่ะ ห่วงลูก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่