งบน้อยแต่อยากหุ่นดีทำยังไงได้บ้าง (มีคำถามเกี่ยวกับประจำเดือนด้วย)

อยากมีกล้ามเนื้ออยากทีร่อง11
อยากให้น้ำหนักลดกว่านี้
ติดปัญหาคือ จะกินโปรตีนยังไงให้ถึง
ใครมีอะไรแนะนำมั้ยคะ
ไม่มีเงินซื้อพวกเวย์กินอะค่ะ
แล้วชีวิตประจำวันจะกินยังไงให้โปรตีนถึงคะ ต้องกินไข่กี่ลูก อกไก่เซเว่นก็แพง
(ที่บ้านไม่ทำกับข้าวต้องซื้อกินไม่มีอุปกรณ์ครัวนอกจากไมโครเวฟ)

ช่วงนี้กินแต่ไข่แล้วรู้สึกเอียนมากค่ะ😅

ถ้าเราออกกำลังกายปกติไม่มากเกินไม่น้อยเกิน แต่กินโปรตีนไม่ถึง มันจะมีประโยชน์อะไรมั้ยคะ

อีกอย่างคือสงสัยว่าผู้หญิงหลายๆคนเป็นมั้ย ก่อนมีปจด น้ำหนักตัวจะขึ้น1-3กิโลเลยค่ะแล้วตัวจะบวม เราคิดไปเองหรือเปล่า คือเราก็คิดว่าเรากินเยอะขึ้นแต่ไม่ถึงขนาดที่จะน้ำหนักขึ้นขนาดนี้อะค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่