[CR] กุ้งเผาร้านเปิดใหม่ ณ ปากน้ำโพ

สวัสดีค่ะ (=

วันพ่อปี ๖๕
พวกเราพาคุณแม่มาลองร้านอาหารเปิดใหม่
คุณแม่บอกว่า แม่อยากกินกุ้งเผา ไปอยุธยากันไหม...

เพี้ยนหืม

แต่วันนี้ ขาล่อง รถติดมากกก...
อย่าไปเพิ่มภาระให้สายเอเซียเลย
หาของกินในเมืองละกันค่ะ หม่าม้า...

กุ้งเผา ซีฟู้ด ร้านอาหารดอกสะแบง 
ชื่อแปลกดี เพิ่งเปิดได้ 2 เดือน 

บ่อกุ้งสะอาดดีนะ ยังใหม่อยู่ 

เมนูอาหาร มีความหลากหลายมากเลย...

เพี้ยนหลงรัก

กระเพาะปลาน้ำแดง 
รสชาติกลาง ๆเรายังชอบที่เยาวราชมากกว่า
ยังดีที่กุ้งเด้ง ๆ จิ๊กโฉ่วใหม่มาก...
200 บาท

ออส่วนกระทะร้อน 
เราไม่ได้กินจานนี้ เพราะไม่กินหอย
คุณแม่กับน้องสาวเราบอกว่าโอเค
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
กุ้งเผาแบบเล็กลงมา
แบบนี้ เนื้อแน่นกว่าแบบบน 
แต่คุณแม่เราชอบแบบหัวมัน ๆ 
ร้านนี้ดีนะ แกมาให้แบบนี้ 
ไม่ร้อนมือดี กินง่ายด้วย ✌️✌️✌️

มื้อนี้ที่จ่ายไป...

กุ้ง 2 กิโล...
อาหารหลายอย่าง 
ก็ได้อยู่นะคะ 

มีผลไม้แถมให้ 1 จาน 
แต่ถ่ายไม่ทัน 🤗🤗🤗

คิดว่า...
น่าจะได้มาอีกค่ะ 
มีอีกหลายเมนู ที่ต้องมาลอง...

เพี้ยนปักหมุด

สุขสันต์วันพ่อนะคะ คุณแม่ที่รัก 💚♥️
ชื่อสินค้า:   กุ้งเผา, ออส่วน, กระเพาะปลา
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

ข้อมูลเพิ่มเติม

• จ่ายเองค่ะ (=

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่