ระบบขับถ่ายพัง แก้อย่างไร

สวัสดีค่ะ เราเป็นหญิงวัย22ปี เรามีปัญหาตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ ระบบขับถ่ายพัง เราหาข้อมูลทั้งในพับทิป ทั้งในอินเตอร์เน็ต ปรึกษาหมอที่คลินิก ที่ได้ศึกษามามื้อเช้าสำคัญ เราก็ปรับมากินข้าวเช้าช่วง7-8โมงเช้า พึ่งทำได้3-4วันค่ะแต่ผลตอบรับดีมาก ถ่ายทุกวันจากที่3-4วันครั้ง แต่ปัญหาคือเราต้องไปเที่ยวกับแฟนช่วงเดือนเมษายนทั้งเดือนเลยค่ะเป็นเวลา1เดือน เรากลัวว่าเราจะกินข้าวไม่ตรงเวลาเหมือนอยู่บ้าน พอจะมีทางอื่นไหมคะที่จะทำมให้ระบบขับถ่ายดีขึ้นถ้าไม่กินอาหารหรือกินข้าวไม่ตรงเวลา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่