เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

เข้าเว็บไม่ได้เฉพาะwifi5.0 window10

PC window10 ใช้usb wifi เชื่อมต่อ wifi 5.0 เรามีปัญหาค่ะ
เข้ากลูเกิ้ล ค้นหาได้ตามปกติ แต่พอจะกดเข้าเว็บหลังจากsearchเสร็จคือเข้าไม่ได้สักเว็บเลยค่ะ
แต่ใช้งาน facebook youtube pantip ได้ตามปกติเลย shopee lazada กดเข้าเว็บไม่ได้เลยค่ะ
แต่พอเราเปลี่ยนเป็นเชื่อมไวไฟ 2.4g ทุกอย่างใช้ได้ตามปกติเลยค่ะ ไม่ทราบเกิดจากอะไรคะ แก้ไขยังไงดีคะ
ขอบคุณค่ะ

แก้ไขเพิ่มรูปภาพ เข้าเว็บไม่ได้ค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่