เข้าเว็บไม่ได้เฉพาะwifi5.0 window10

กระทู้คำถาม
PC window10 ใช้usb wifi เชื่อมต่อ wifi 5.0 เรามีปัญหาค่ะ
เข้ากลูเกิ้ล ค้นหาได้ตามปกติ แต่พอจะกดเข้าเว็บหลังจากsearchเสร็จคือเข้าไม่ได้สักเว็บเลยค่ะ
แต่ใช้งาน facebook youtube pantip ได้ตามปกติเลย shopee lazada กดเข้าเว็บไม่ได้เลยค่ะ
แต่พอเราเปลี่ยนเป็นเชื่อมไวไฟ 2.4g ทุกอย่างใช้ได้ตามปกติเลยค่ะ ไม่ทราบเกิดจากอะไรคะ แก้ไขยังไงดีคะ
ขอบคุณค่ะ

แก้ไขเพิ่มรูปภาพ เข้าเว็บไม่ได้ค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่