เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

อายุจะ15แล้ว แต่สูง165นน.53 ถือว่าอ้วนเตี้ยไหม (เอาแบบตรงๆเลยครับ)

ตอนนี้ผมอยู่ม.3 น้ำหนัก53 สูง165แบบนี้มันอ้วนเตี้ยมั้ยครับ เวลาใส่ชุดนักเรียนแอบไม่ค่อยมั่นใจเลยครับ อยากถามทุกคนว่าตอนอายุเท่านี้ นน.สส.เท่าไหร่กัน และควร นน.สส.เท่าไหร 
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ถ้าอยากสูงขึ้นให้เร่งอัดนม เล่นบาส นอนพักผ่อนให้เพียงพอ คุณยังมีเวลายังไม่สายเกินไป

การเล่นบาส คุณไม่จำเป็นต้องไปเล่นกับคนอื่นก็ได้ สามารถเล่นคนเดียวโดยชู๊ตบาสให้ได้วันละ 40 ครั้งก็พอแล้ว(จะชู๊ตมากกว่านี้ก็ได้ถ้าไหว) เลย์อัพเสริมเข้าไปบ้างเป็นบางครั้ง ถ้าคุณออกกำลังกายน้ำหนักก็จะลดลงตามไปด้วย ที่เหลือก็แค่ควบคุมอาหาร สามารถกินอาหาร 3 มื้อได้ แต่อย่ากินตอนกลางคืน อย่ากินของหวานมากเกินไป และหลีกเลี่ยงเครื่องในสัตว์ ส่วนเรื่องแคลลอรี่คุณอย่าไปสนใจมันมาก คุณยังอายุน้อยระบบการเผาผลาญยังดี เน้นกินให้อิ่มและเล่นบาสให้ได้ตามเป้าก็พอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่