กระโดดเอกกี่วันถึงคล่อง

สงสัยเฉยๆค่ะ ตอนนี้กำลังลดน้ำหนักโดยการออกกำลังกายร่วมด้วย เลยอยากกระโดดเชือกแต่ไม่เป็นเลยค่ะ ไม่มีพื้นฐานไม่เคยกระโดดเลยตั้งแต่เด็ก  พึ่งลองฝึกกระโดดตามเบเบ้ไปเมื่อวานค่ะ😂 แต่แค่ครึ่งชม. ฝึกกระโดดไปเรื่อยๆแต่ได้แค่4-5ครั้งก็สะดุดแล้ว อยากรู้ว่าคนส่วนใหญ่ที่เค้าพึ่งเริ่มฝึกกระโดดเชือกเขาใช้เวลาประมาณกี่วันคะ ฝึกบ่อยไหมกว่าจะคล่อง เอาประมาณก็ได้ค่ะ พอเข้าใจอยู่แต่ละคนใช้เวลาไม่เท่ากัน🥹
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่