Flash Express ไม่มาส่งพัสดุ แต่สถานะในระบบมีลายเซ็นใครก็ไม่รู้เซ็นรับแทน

พัสดุไม่มาส่ง ไม่มีการโทรติดต่อ แต่เช็คสถานะบอกว่ามีผู้รับแล้ว แถมมีลายเซ็นใครไม่รู้มาเซ็นแอบอ้างแทน

ทั้งยักยอกทรัพย์ ทั้งปลอมลายเซ็น แบบนี้ก็ได้หรอ ??

เสิร์ชกูเกิ้ลดู พบว่ามีหลายเคสเลยที่เป็นแบบนี้ ตกลงนี่เป็นบริษัทขนส่งหรือเป็นโจรครับ ??

อัพเดทล่าสุด 26/10/2022 ได้รับของแล้วครับ หลังจากตามไป 6 รอบ

ผมแจ้งผ่าน 1436 ไป 5 รอบแล้ว บอกว่าจะตรวจสอบ แล้วก็หายไปทุกรอบ

แจ้งครั้งที่ 1 (วันที่ 22): CC รับเรื่อง > สาขาติดต่อมาบอกจะตามเรื่องให้ แล้วก็เงียบหายไป ไม่มีติดต่อมาอีก

แจ้งครั้งที่ 2 (วันที่ 23): CC รับเรื่อง > สาขาติดต่อมาบอกว่าวันนี้คนส่งหยุดงาน . . . (วันนี้หยุดงาน แล้วเมื่อวานทั้งวันไม่ได้ตามให้หรอครับ??)

แจ้งครั้งที่ 3 (วันที่ 24): CC รับเรื่อง > คนส่งโทรมา บอกว่าส่งผิดบ้าน จะรีบเอามาส่งให้ใหม่ไม่เกิน 5 โมงเย็น . . . สรุปว่ารอถึง 1 ทุ่มก็ไม่มีมาส่ง

แจ้งครั้งที่ 4 (วันที่ 24 หลัง 1 ทุ่ม): CC รับเรื่อง แต่สาขาปิดทำการแล้ว รอจนเช้าถึงมีจนท.สาขาโทรแล้ว รับปากว่าจะตามเรื่องให้ แล้วก็เงียบไปอีก

แจ้งครั้งที่ 5 (วันที่ 25 ช่วงเย็น): CC รับเรื่อง > สาขาโทรมาบอกว่าตรวจสอบแล้ว คนส่งแจ้งว่าใส่ในตู้ไปรษณีย์หน้าบ้านไว้เมื่อวันที่ 19 ผมเลยสวนกลับไปว่าผมเช็คตู้ไปรษณีย์ทุกวัน ไม่เห็นมีของมา แถมลายเซ็นก็ไม่ใช่ลายเซ็นผม จนท.สาขาเลยขอกลับไปตรวจสอบ > สักพักคนส่งโทรมา บอกว่าเมื่อวานฝากน้องอีกคนส่งให้แล้ว เดี๋ยวจะขี่รถออกมาตามให้ ณ ตอนนั้นเลย . . . แล้วสุดท้ายก็เงียบหายไปอีก

แจ้งครั้งที่ 6 (วันที่ 26): CC รับเรื่อง > สาขาโทรมาว่าจะรีบตามให้ > ล่าสุดได้รับพัสดุแล้ว หลังจากตามไป 6 รอบ

สรุปคือยังดีที่ได้ของคืน แต่คงเข็ดกับ Flash ไปอีกนานครับ ถ้าผมไม่ตามจี้ขนาดนี้ก็ไม่รู้ว่าจะได้ของรึเปล่า
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่