เพื่อนร่วมงานลาป่วยบ่อยมากๆงานก็ไม่รับผิดชอบ ควรทำยังไงดีคะ

คือมีคนที่ทำงานคู่กันแต่ไม่ได้ช่วยกันทำงานแบบครึ่งๆเลยงานหลักงานสำคัญเป็นเราทำตลอด
เราเป็นคนฝึกงานให้เค้า
หัวหน้าให้ผ่านโปรทั้งที3เดือนทำอะไรแทบไม่เป็น
สอนงานก็จำไม่ได้จดก็ไม่จด ต้องจี้ให้ทำสั่งให้ทำทีละลำดับถึงจะเข้าใจ
งานมีปัญหาเราก็อธิบายถามว่าเข้าใจมั้ย ตอบเข้าใจ พองานงานแบบเดิมมาทำไม่ได้
บอกจำไม่ได้ตอบง่ายไปมั้ย?
เค้าชอบทำตัวมึนๆไม่รับรู้อะไร
ใครถามอะไรก็งงๆใส่
แล้วไงคะคนติดต่องานเค้าก็มาติดต่อที่ฉันกันหมดสิคะคุณณ อยู่เป็นดีเนอะ
เราโดนว่าลับหลังวันที่เราลา(3-4เดือนจะลาสักครั้ง)
ว่าเราไม่สอนงานน้อง
ทั้งที่งานนั้นเราสอนไปแล้วจิงๆ
แต่น้องบอกคนอื่นว่าเราไม่ได้สอน
อันนี้คือหลังผ่านโปรมาแล้วนะทำงานได้จะปีละยังทำตัวเหมือนอยู่ในช่วงทดลองงานเป็นงง?
แต่หัวหน้าก็ไม่เคยว่าด้วยนะมาว่าฉันไม่สอนงาน
คือสอนไปหมดคลังความรู้แล้วจร๊าาา🙄
ลำเอียงขนาดนี้หัวสักพื้นยังจร๊ะถามจิง
ทั้งที่อยู่ตำแหน่งเดียวกันเงินเดือนต่างกันไม่กี่ร้อย
แล้วคือนางลาป่วยเดือนละ2-3วันเรื่องป่วยเราก็ไม่อยากว่าแต่ก็อดคิดไม่ได้งานก็ไม่ค่อยทำหยุดก็บ่อยแต่หัวหน้าเอ็นดูจังไม่เคยตำหนิทั้งเรื่องลาและงาน
พน.ต้องไปงานแทนนางอีกเห้อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่