ลดน้ำหนักไงดีคะ

กระทู้คำถาม
พอดีเค้าน้ำหนัก62สูง152ค่ะเค้าอยากรู้ว่าเค้าควรจะลดน้ำหนักยังไงดีคะเค้าอายุ13-14นะคะ😢 เค้ามีฮูลาฮูปเค้าควรเล่นยังไงคะกี่นาทีแล้วควรทำlfด้วยมั้ยทำยังไงแนะนำการกินเค

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
1. เรื่องอาหาร แนะนำให้หาความรู้ทางโภชนาการที่แท้จริง  ไม่ใช่สูตรผีบอก หรือแฮกร่างกายนะครับ

แนะนำเป็น IF หรือ โลวคาร์บไดเอ็ด
แต่ทั้งสองตัวต้องศึกษาเรื่อง BMR  TDEE การนับแคลคร่าว ๆ ก่อนลงมือนะครับ

2. การออกกำลังกาย ต้องทำทั้งเวทเทรนนิ่ง และคาดิโอ  แนะนำคลิปเต้นที่บ้านตามนี้นะครับ  จะได้ผลดีมาก ดีในระยะยาวด้วย  
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอคลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
ฮูลาฮุป เล่นได้นะ แม้มันไม่ค่อยใช้พลังงานมาก แต่ก็ฝึกทักษะ แล้วก็สนุกดี เล่นแก้เบื่อได้ แต่จะหวังผลในการลดความอ้วนจริง ๆ อาจจะยากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่