ทำไมด่าพ่อแล้วรู้สึกโล่ง

คือพ่อเราเป็นคนชอบใช้คำหยาบน่ะค่ะโมโหง่ายโมโหแล้วด่าไปทั่วแล้วคือวันนี้พ่อทะเลาะกับเราพ่อก็ใช้คำหยาบต่างๆนาๆ คือเราก็ไม่เชิงว่าอดทนไม่ได้หรืออะไรแต่ว่าเราโมโหแล้วก็พูดคำหยาบออกไปโดยที่คิดแล้วนะคะแต่ไม่ได้คิดเยอะขนาดนั้นพอพูดออกไปแล้วพอเขาพูดคำหยาบขึ้นมาอีกเราก็พูดอีกเลยค่ะแต่ว่ามันกลับทำให้เราโล่งขึ้นมาคือมันแปลกมากๆแทนที่จะรู้สึกเสียใจ
ช่วยอธิบายหน่อยได้มั้ยคะว่าทำไมถึงรู้สึกแบบนั้น
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่