ถามเรื่องครูค่ะ;-;

คือวันนั้นครูปจช.เข้ามาสอนแล้วจะให้เปิดโปรเจคเตอร์ด้านบน ปกติคนที่สูงที่สุดจะเป็นคนเปิดแต่เขาหลับอยู่เลยเอื้อมไปสะกิดให้ตื่นแล้วครูก็มองเรา(ครูผช.ค่ะ ปกติสนิทกับครูอยู่แล้วเพราะเด่กกิจกรรม) แล้วบอกว่า"ไม่ต้อง~ ทำเองบ้าง" คือไม่ได้พูดชัดขนาดนั้นเหมือนพูดลอยๆแต่ตั้งใจให้เราได้ยินไรงี้ เหมือนจะบอกว่าให้เราเป็นคนเปิดแบบนี้เจตนาเขาคือแง่ดีหรือไม่ดีคะะะะะ   น้ำเสียงเขาเหมือนที่เขาพูดปกติเลยค่ะ พูดยิ้มๆ+พูดลอยๆ

ไม่ใช่ไรคือเผื่อเจอเหตุการณ์แบบนี้อีกแล้วก็จะได้ปรับปรุงด้วยค่ะ;-;

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่