ขึ้นจัดส่งสำเร็จแล้วแต่ยังไม่ได้รับของต้องทำยังไงคะ

กระทู้คำถาม
เราสั่งของจากลาซาด้า วันนี้ตอนช่วงเที่ยงมีขนส่งโทรมาค่ะเราไม่ได้รับ 3 นาที โทรกลับไปก็บอกว่าให้พี่เขาฝาก รปพ. หน้า รร.ไว้เลย ตอนนั้นเราอยู่ที่ รร. บ้านเราอยู่ใกล้ รร. ด้วยค่ะเลยคิดว่าฝากไว้ที่พี่เขาแล้วตอนเย็นค่อยไปเอา พี่ขนส่งก็บอกว่าได้ครับ เราก็เข้าไปดูในลาซาด้าขึ้นว่าจัดส่งสำเร็จแล้ว พอช่วงเย็นเราไปถามพี่ รปพ. บอกว่าไม่มีของมาส่งเลย เราเลยกลับไปดูที่บ้านก็ไม่มี ก็เลยโทรถาม ขนส่งบอกว่าเขากำลังไล่ส่งตามที่อยู่แต่เขาก็ถามนะคะ ว่าใช่ที่นี่มั้ย เราก็บอกว่าใช่ค่ะๆ เขาก็บอกว่าโอเคครับ
แต่เขาก็พูดเหมือนว่าจะมาส่ง พอตอนนี้ 6 โมงแล้วยังไม่มาเลยค่ะ เลยแชทถามร้านค้าดู ก็มีแต่ตอบข้อความอัตโนมัติมา เราก็เลยคิดว่าจะรอดูพรุ่งนี้อีกทีว่าจะมาส่งมั้ย แต่เขาก็ทำเราเข้าใจผิดตอนแรกนึกว่าส่งผิดบ้านแล้วก็มีลายเซ็นผู้รับเป็น / เดียวเราก็งงใครรับ สรุปโทรไปก็ตามนั้นแหละค่ะ ของยังไม่ได้ส่งถึงมือใครเลยแต่ไม่เข้าใจทำไมถึงขึ้นว่าจัดส่งสำเร็จแล้ว ใครเคยซื้อของจากลาซาด้าแล้วขนส่ง แฟลช Flash express บ้างคะ เคยเจอแบบนี้รึป่าว แล้วต้องรอกี่วันอีกทีมาส่งหรอคะ เราว่าถ้าพรุ่งนี้เขาไม่ส่งจะลองโทรถามอีกทีค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่