เมื่อไหร่โลกจะใจดีกับคนที่มีปัญหาชีวิตแบบคนเป็นโรคซึมเศร้าแบบคนหน้าตาดีบ้างครับ ?

สวัสดีครับ เมื่อไหร่โลกจะใจดีกับคนที่มีปัญหาชีวิตแบบคนเป็นโรคซึมเศร้าแบบคนหน้าตาดีบ้างครับ
คือผมเป็นโลกซึมเศร้าแล้วหาทางออกกับชีวิตไม่เจอบ่อยมากครับ โดยที่หันไปทางไหนก็ไม่เจอที่ให้ระบายหรืออธิบายปัญหาที่เจอมาเลยครับ
แม้แต่ครอบครัวเองก็ยังไม่รับรู้ปัญหาชีวิตของผม ตัวผมเป็นโลกซึมเศร้าแต่ก็ไม่ได้บอกใครมากมาย ยกเว้นแต่เพื่อนสนิทคนนึง กับแฟนเก่า
แต่แฟนเก่าก็ไม่เคยทำให้ผมดีขี้นแม้แต่นิดเลยครับ กลับยิ่งทำให้แย่กว่าเดิมอีกครับก่อนหน้าที่จะเลิกกันตอนช่วงเป็นแฟนกันแรกๆก็ไม่ได้บอกว่าเป็นโรคๆนี่
แต่มีบ่อยครั้งมากครับที่หลับแล้วร้องไห้โดยไม่รู้ตัวแต่รู้ตอนที่แฟนปลุกแล้วถามว่าเป็นอะไร.. แรกๆก็ไม่ได้บอกอะไรแต่บ่อยขี้นๆ ก็ตัดสินใจบอกเขาตรงๆ
ว่าผมเป็นซึมเศร้า แล้วเขาก็ไม่ได้มีสีหน้าที่จะเชื่อผมจึงเอาใบแพทย์และยาให้เขาดูเขาเลยเงียบไปแปปนึงแล้วก็กอดเราไว้ แต่มีแค่ครั้งนั้นครั้งเดียว หลังจากนั้นเขาก็เริ่มช่วยทะเลาะบ่อยขี้น ไปจนถึง 3ครั้งต่อวัน มีหลายครั้งที่ฆ่าตัวตายก็ไม่เป็นผลสำเร็จ แล้วหลังตากเลิกกันเขาก็เอาไปพูดกับเพื่อนเขา ว่าเราเรียกร้องความสนใจ บอกว่าผมมโนว่าเป็นโรคซึมเศร้า เรียกร้องความสนใจ ผมเหนื่อยมากๆแล้วครับทำยังไงดี ผมหาทางออกไม่ได้แล้วครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่