อาการสะดุ้งตื่นแล้วใจเต้นแรง

สวัสดีค่ะ เรามีอาการใจเต้นแรงก่อนนอนแบบนอนอยู่เฉยก็ได้ยินเสียงหัวใจตัวเองเต้นทำให้เรานอนไม่หลับแล้วถ้าหลับก็จะชอบสะดุ้งตื่นแบบใจเต้นเเรงมากเคยวัดอัตราการเต้นของหัวใจตอนตื่นนอนได้105เลยแต่ไม่มีเจ็บหน้าอกนะคะ ไปหาหมอมาตรวจคลื่นหัวใจก็ปกติ เรากลัวเป็นโรคหัวใจแต่หมอบอกปกติแต่เราก็แอบกังวล หมอเลยให้ยาแก้ใจสั่นมา คือใครเคยเป็นแบบนี้บ้างคะ เรากลัวการนอนไปเรยเพราะเวลานอนทั้งนอนหงายนอนตะแคงก็ได้ยินเสียงหัวใจเต้นตลอด จะเต้นแรงเฉพาะก่อนนอนและตื่นนอนไม่หายสักที ใครเคยเป็นหรือทำยังไงให้มันดีขึ้นแนะนำทีนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่