จากระดับ PLATINUM ลดลงเป็น SILVER

กระทู้คำถาม
เพิ่งรู้โง่มาตั้ง 20 ปี เสียใจอะ
ใช้ของ “ใบพัดสีฟ้า” มาตั้ง 20 ปี
ตั้งแต่ระบบรายเดือน
ระดับจาก SILVER  
มาเป็น GOLD AND
และ PLATINUM
กว่าจะได้ PLATINUM ใช้เวลาตั้ง 20 ปี
*จุดเปลี่ยนอยู่ที่ เมื่อเราติดตั้ง wifi ที่บ้าน
เพราะบ้าน ใช้คอมและกล้องวงจรปิด
แล้วเราไม่ได้ต่อ package รายเดือน
แล้วเปลี่ยนมาใช้ระบบเติมเงิน
เพราะส่วนใหญ่อยู่บ้าน ก็เลยใช้ wifi บ้าน
เวลาออกจากบ้านใช้สมัครเนตรายวันเอา
ผ่านไปเพียง 2 เดือนเท่านั้น
สังเกตุเห็น หน้า app dtac เปลี่ยนไป
จากระดับ PLATINUM
กลายเป็น SILVER  
งง … ? สอบถามไปได้ความว่า
เรามียอดค่าใช้จ่ายต่ำเกินไปเลยโดนลดระดับ
อ่าว…? นี่เข้าใจมาตลอดนะว่าคงเป็นลูกค้ากันมานานถึง 20 ปี
คุณถึงให้เกียรติเราเป็นถึงระดับ PLATINUM
ดีใจและก็ขอขอบคุณผู้บริหารมาตลอด
แต่ความรู้สึกนั้นได้เปลี่ยนไปทันที ที่ได้ทราบ
คำตอบว่า ระดับนั้นขึ้นอยู่กับยอดใช้จ่าย และ ระยะเวลาใช้งาน แต่ถ้ายอดค่าใช้จ่ายต่อเดือนเย่อะเพียงแค่เดือนเดียวก็สามารถเป็นระดับ PLATINUM ได้ นะจ้า “ค่ะ”
เอาที่เข้าใจส่วนตัวนะว่า 20 ปี ที่สู้อดทนมาหลายอย่างมันไม่มีความหมายเลย แม้ที่ผ่านมา เก็บกดกับปัญหากระจุกกระจิก มากมาย เงินหายบ้าง เนตกากบ้างก็ทนมาตลอด  วันนี้ตัดสินใจแล้ว ขอย้ายค่ายจ้า ก็สาระพัดที่เสนอมาให้ก็เข้าใจนะที่พยายาม รั้งไว้ ทุกคนคงรู้ว่าเรากลายเป็นลูกค้าที่สำคัญขึ้นมาทันที แต่ตัดสินใจแล้ว โลกกว้างใบนี้ยังมีที่ให้เราเดินไม่สิ้นสุดตราบที่เรายังมีลมหายใจ ได้แต่บอกตัวเองว่า สู้ๆนะ อย่าโง่
เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า
“อ ย่ า เ ชื่ อ ใ น สิ่ ง ที่ เ ห็ น”
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่