ขอคำแนะนำการออกกำลังกายของเด็กม.ต้นหน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
หนูเป็นเด็กม.3ค่ะ สูง157 น้ำหนัก54
ตอนนี้กำลังมีปัญหากับการออกกำลังกายและการกินของตัวเองค่ะ

เริ่มแรก เรื่องการกิน ชอบทานของหวานมาก  ตอนนี้พยายามปรับเปลี่ยนการกินของหวานแล้วค่ะ(ลดลงเยอะกว่าเมื่อก่อนมาก) เรื่องของทอดของมันไม่ได้ทานมากเหมือนเมื่อก่อนแล้ว 2อาทิตย์มานี้กินโปรตีนเยอะขึ้น

เรื่องการออกกำลังกาย
แรกเริ่ม-วิ่งสลับเดินอย่างเดียวมาตั้งแต่ป.6ถึงม.1 น้ำหนักลงบ้างไม่ลงบ้าง
ช่วงม.2กระโดดเชือกอย่างเดียว จันทร์-ศุกร์
พอช่วงม.3(ตอนนี้)จัน-ศุกร์ กระโดดเชือกวันละครึ่งชั่วโมง2วัน เสาร์-อาทิตย์ วิ่งสลับเดินตอนเช้าวันละ30นาที บอดี้เวทตอนเย็นวันละ1ชม.(ก่อนหน้านี้บอดี้เวทอย่างเดียววันละ30นาที จัน-ศุกร์1เดือน เป็นช่วงที่รู้สึกเห็นกล้ามเนื้อขึ้นมา)

อยากทราบว่า การกินและการออกกำลังกายตอนนี้มันโอเคสำหรับเด็กม.3รึยังคะ ต้องปรับอะไรอีกไหม รบกวนพี่ๆให้คำแนะนำด้วยนะคะ🥺
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่