ผู้ขับขี่มอเตอร์ไซค์ของ Lalamove ขับเฉี่ยวกระจกมองข้าง แถมชูนิ้วกลางใส่ ร้องเรียนบริษัทช่องทางไหนได้บ้างครับ

ร้องเรียนผู้ขับขี่มอเตอร์ไซค์ของ Lalamove ทางไหนได้บ้างครับ

เนื่องจากในวันที่ 22/07/2022 เวลา 08:10 มอเตอร์ไซค์คันนี้ พยายามที่จะขับแทรกช่องแคบจนเฉี่ยวกระจกข้างรถผม
ผมจึงทำการเคาะกระจกรถผมให้เค้าทราบ เพื่อที่จะให้มอเตอร์ไซค์คันนี้หยุดความพยายามที่จะเบียดแทรก
เนื่องจากรถติดไฟแดง และทางแคบมาก ไม่สามารถไปได้ แต่มอเตอร์ไซค์คันนี้
ดันทุรังจะไปให้ได้ จนเฉี่ยวโดนกระจกข้างรถผม หลังจากไฟเขียว มอเตอร์ไซค์คันนี้ขับขี่แซงไปพร้อมกันชูนิ้วกลางใส่ผม

ผมมีภาพจากกล้อง เห็นเลขทะเบียนขอมอเตอร์ไซค์คันนี้ชัดเจน ถ้าทาง บริษัท Lalamove เห็นกระทู้นี้ กรุณาติดต่อผมทาง inbox เดี๋ยวผมจะส่งรูปทะเบียนให้ครับ

ตำแหน่งที่เกิดเหตุ: 4 แยกไฟแดงพระราม 9 (แยกไฟแดงฟอร์จูน)

(หากใส่ Tag ผิด ขออภัยด้วยครับ)

-------------------
จากความเห็น 23
23/07/2022
กลับมา updated ครับ

ล่าสุดผู้ขับขี่โดนทาง Lalamove Thailand ยกเลิกสัญญาถาวรแล้วนะครับ

ผมต้องขอขอบคุณทาง  Lalamove TH มากที่มีการประสานงานที่รวดเร็ว ไม่อดทนต่อผู้ขับขี่ใต้สังกัดที่มีพฤติกรรมแบบนี้

ด้านล่างนี้คือ
Latest updated จากทาง Lalamove Thailand ครับ

แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 16
ล่าสุด ผมส่งเรื่องไปยัง Lalamove TH ผ่านช่องทาง email เมื่อเวลา 10:09 22/07/2022 ครับ (info.th@lalamove.com)

ตอนนี้ทาง Lalamove TH ได้ตอบกลับมาแล้ว พร้อมขอหลักฐานจากกล้องหน้ารถเพิ่มเติม

ซึ่งผมได้ทำการส่งให้ทาง Lalamove แล้วครับ และเรียกร้องให้ทางต้นสังกัด ลงโทษทางวินัยครับ

ต้องยอมรับว่าไม่คิดว่าทาง Lalamove จะ take action เร็วขนาดนี้

ตอนนี้ส่งหลักฐานไปเพิ่มแล้ว รอการตอบกลับจากทาง Lalamove อีกทีครับ ว่าจะดำเนินลงโทษทางวินัยอย่างไร

ไว้จะอัพเดทให้ทราบครับ เผื่อมีท่านใดเจอเหตุการณ์เดียวกัน หรือใกล้เคียงกัน จะได้ทราบว่าต้องทำอย่างไร

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่