โดนคนแปลกหน้าตักเตือนด้วยคำไม่เหมาะสม

กระทู้คำถาม
เรื่องมีอยู่ว่าเรากับเพื่อนไปปั่นจักรยานที่สวนสาธารณะค่ะ เราขี่ไปซื้อของแล้ววนกลับไปเอาจักรยานไปคืนร้านที่เช่ามาซึ่งมันต้องย้อนศรค่ะ พอขี่ไประยะไม่ไกลมากมีคุณลุงคนนึงขี่สวนมาแล้วมาบอกเราว่า กฎจราจรน่ะดูมั้ย เป็นถึงนักเรียน..ต่างๆนาๆ โดยใช้น้ำเสียงตะคอก เราขอโทษไป3-4ครั้งได้
เราว่าเราสุภาพสุดๆเลยนะคะ เรารู้สึกว่าเราผิดจริงเรื่องการย้อนศร แต่การตักเตือนแบบนี้ถูกต้องมั้ยตะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 1
ย้อนศรมันมักง่าย ถ้าเกิดอุบัติเหตุขึ้นมารับผิดชอบไหวหรอ โดนดุแค่นี้จิ๊บๆมาก

ตอนโดนเค้าว่า แล้วน้องทำอย่างไร? ย้อนศรต่อไปหรือขับถูกแล้ว?? ถ้าย้อนต่อไป ขอโทษเท่าไรก็ไม่พอ
ความคิดเห็นที่ 8
น้องสมควรโดนค่ะ จะได้จำ

บอกตรงๆว่าพี่เกลียดมาก พวกขับรถย้อนศร มันคือความมักง่าย

แถวที่ทำงานมีถนนผ่านกลางเป็นวันเวย์ ก็จะมองด้านเดียว แต่จะมีพวกมักง่ายขับย้อนศร แล้วขับเร็วด้วยนะ ทำให้เกือบโดนชน ทุกวันนี้ต้องระวังรถวิ่งย้อนศรมาด้วย ละบ่อยด้วย งงมาก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่