ออกกำลังกายมากขึ้น กินเท่าเดิม ทำไม body fat เพิ่มขึ้น

กระทู้สนทนา
ขอปรึกษาค่ะ ออกกำลังกายมาเต็มๆได้ 2 อาทิตย์
หนัก41 สูง150 อายุ27
( ก่อนหน้านี้เคยออกแต่หยุดมาได้ประมาณ 6 เดือน)
แต่เปอร์เซ็นต์ไขมันเพิ่ม1.5%และน้ำหนักก็เพิ่มขึ้นโดยที่ไม่ใช่กล้ามเนื้อ การกินไม่ได้เพิ่มขึ้นค่ะ
วันละประมาณ1200-1300แคล โปรตีนวันละประมาณ 60-75 กรัม เวย์,ถั่ว, (ไม่กินเนื้อสัตว์)
การออกกำลังกาย เวท1-1.30ชม /วัน  ขา,แขน,หลัง,อก5-6วันต่อสัปดาห์
คาดิโอซ้อมตีแบด(หัดเล่น)วันละ2ชม.
วันที่เวทอย่างเดียวจะใช้พลังงานอยู่ที่ประมาณ 1,400 ถึง 1,500 แคล ส่วนวันที่มี Cardio และปฏิบัติด้วยจะอยู่ที่ 1,700-1,800 แคล
เลยคิดว่าถ้าไขมันไม่ลดลงก็ไม่น่าจะเพิ่มขึ้น
อยากรู้ว่าเพราะอะไรค่ะ
และถ้าพลังงานไม่พอสามารถกินเกนเนอร์ได้ไหมคะ และ creatine มีประโยชน์ไหมคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่